RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 23:28'  -  Inteko rusange yemeje ko amatora ya Perezida wa FERWAFA aba mu mpeshyi, akava mu kwa 1  |  Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 10:59'  -  Minisiteri ya siporo yanyomoje amagambo ya Perezida wa Ferwafa  |  Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 8:40'  -  Mpembwa miliyoni itanarengaho urupfumuye- Masudi Djuma  |  Yanditswe kuya 24-03-2017 saa 22:53'  -  Amafoto- APR FC yihimuye kuri Pépinière iyinyagirira kuri Ferwafa 5-1  |  Yanditswe kuya 23-03-2017 saa 29:30'  -  Rayon Sports ntiramenya igihe izakinira na Rivers United
Uko amakipe akinamo abanyarwanda yitwaye mu mpera z’icyumweru twasoje
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Amakipe atandukanye akinamo abanyarwanda, amwe yitwaye neza mu gihe ayandi yatsinzwe mu mikino ya shampiyona yakinnye mu mpera z’iki Cyumweru.

Muhoroni Youth 0-2 Gor Mahia, ariko babura igikombe!

Nubwo Jacques Tuyisenge na Kagere Meddie bafashije Gor Mahia gutsinda Muhoroni Youth ibitego 2-0 kuwa Gatandatu, Tusker FC bazahura ku mukino usoza shampiyona, yaraye yegukanye igikombe nyuma yo gutsinda AFC Leopards 1-0 cya Batambuze, bituma igira amanota 58, irusha Gor Mahia inakinamo Abuba Sibomana amanota 4.

Vita Club 0-0 Shark XI

AS Vita Club de Kinshasa ikinamo Sugira Ernest ntiyabashije kubona intsinzi mu mukino w’umunsi wa 8 wa shampiyona baraye bakinnyemo na Shark. Sugira yabanje ku ntebe y’abasimbura, aho umutoza yahisemo gukoresha Etekiama Teddy.

Vita Club ya kabiri n’amanota 15, irayanganya na DCMP ya gatatu, ariko batandukanywa n’ibitego bazigamye.

Yanga SC 1-0 African Lyon, Mbao 2-1 Azam FC

Yanga SC ikinamo Haruna Niyonzima na Mbuyu Twite yongereye amahirwe yo gusatira Simba SC, itsinda 1-0 mu gihe Azam FC yari idafite Mugiraneza Jean Baptise yatsinzwe na Mbao FC 2-1.

Tubize 4 – 1 Cercle Brugge

Ikipe ya FC Tubize ikinamo umunyarwanda Salomon Nirisarike yatsinze Cercle Brugge ibitego 4-1, biyifasha kugera ku mwanya wa 5 n’amanota 17 mu mikino 14 y’iyi shampiyona y’icyiciro cya kabiri mu Bubiligi, iyobowe na Roeselare n’amanota 30.

KAC Kenitra 0 - 1 Wydad Casablanca

Ikipe ya KAC Kenitra ikinamo Emery Bayisenge ikomeje kugorwa muri shampiyona, aho yatsinzwe umukino wa gatanu muri 7 bamaze gukina muri Maroc, ndetse iri ku mwanya wa nyuma wa 16 n’amanota 4 gusa mu gihe iyi kipe ya Waydad Casablanca yabatsinze, iyoboye n’amanota 19.

Topvar Topolcany 2-0 Spartak Trnava C

Topolcany ikinamo Rashid Kalisa, Omborenga Fitina na Iranzi Jean Claude yaraye itsinze Spartak Trnava ibitego 2-0, biyifasha kugera ku mwanya wa kane n’amanota 32 mu mikino 17 bamaze gukina, aho barushwa amanota 7 na KFC Komarno ya mbere.

habineza haruna Kuya 11-11-2016 saa 11:50'

yanga igombagutsinda


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 21
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports202949
02Apr FC211341
03Police FC211440
04As Kigali211140
05Musanze FC21133
06Bugesera FC21732
07Espoir FC21227
08Etincelles FC21-526
09Sunrise FC20-125
10Kirehe FC21-225
11Amagaju FC21-325
12Mukura VS21-723
13Kiyovu sports21-1121
14Marines FC21-1319
15Gicumbi FC21-1515
16Pepiniere FC21-2011
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 29 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - SUNRISE flag
Kigali Regional Stadium
Saturday, 25 March 2017 15:30
flag AS KIGALI 0 - 1 RAYON flag
  Thierry M. (1)
Nyamata Stadium
Wed, 22 March 2017 15:30
flag BUGESERA 0 - 1 RAYON flag
  Kone T. (1)
Gicumbi Stadium
Monday, 20 March 2017 15:30
flag GICUMBI 0 - 0 AS KIGALI flag
 
Huye Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag MUKURA 3 - 2 ESPOIR flag
 Ally N. (1)
 Cedric S. (1)
 Christophe B. (1)
  Albert W. (1)
 Ally M. (1)
Kigali Regional Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag APR 1 - 1 PEPINIERE flag
 Maxime S. (1)
  Michel N. (1)
Nyagisenyi Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 0 MARINES flag
 Bokatola Yves L. (1)
 
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag KIYOVU 0 - 1 KIREHE flag
  Jean Paul U. (1)