RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:52'  -  Peace Cup ½: APR na Rayon Sports zizabanza hanze  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:27'  -  Ndatimana Robert mu nzira zerekeza muri Bugesera  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 24:52'  -  Amagaju FC yasezereye AS Kigali akora amateka mu gikombe cy’Amahoro (Amafoto)  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 22:34'  -  Amafoto: APR FC ikosoye Bugesera- Amagaju asezerera As Kigali  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 21:03'  -  Hagati ya AS Kigali, Rayon Sports na APR FC harimo ikipe nzakinira-Savio Nshuti
Collège Inyemeramihigo na GS Kabusunzu zatunguwe muri ½ cya Kagame Cup
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Imikino ya 1/2 cy’irushanwa ry’Amashuri Kagame Cup rihuriramo ibigo by’amashuri yisimbuye yabaye kuri uyu wa Gatandatu mu karere ka Huye, yasize amakipe atandukanye akatishije kugera ku mukino wa nyuma mu gihe andi makipe arimo College Inyemeramihigo y’i Gisenyi kimwe na GS Kabusunzu yatungurwaga.

Iyi mikino yatangijwe ku mugaragaro n’umuyobozi w’intara y’amajepfo; Mureshyankwano Marie Rose mu gitondo cyo kuri uyu wa Gatandatu.

Mu mukino wari utegerejwe na benshi mu mupira w’amaguru hagati ya GS Kabusunzu yo mu karere ka Nyarugenge ndetse na GS Remera-Rukoma yo muri Kamonyi, warangiye abanyamujyi batunguwe, basezererwa batageze ku mukino wa nyuma, aho batsinzwe ibitego 3-2.

GS Remera-Rukoma yambaye ubururu yasezereye Kabusunzu mu mukino wari uryoheye ijishoGS Remera-Rukoma yambaye ubururu yasezereye Kabusunzu mu mukino wari uryoheye ijisho

Uyu mukino ukaba wabanjirijwe n’uwahuje ES Mutunda y’i Huye na GS Rwamashyongoshyo y’i Rwamagana,maze iki kigo cy’i Huye gitsinda ibitego 3-0, aho GS Rwamashyongoshyo babonye penaliti mu minota ya nyuma y’umukino, umupira bawuta hanze.

Mu bahungu, Collège Inyemeramihigo ikunze kwitwara neza muri iri rushanwa rihuza amashuri yisumbuye, yatunguwe na Lycee de Kigali yayitsinze ibitego 2-1.

Collège Inyemeramihigo yambaye icyatsi, yasezerewe muri 1/2Collège Inyemeramihigo yambaye icyatsi, yasezerewe muri 1/2

Lycee de Kigali yatangiye neza itsinda igitego mu gice cya mbere, iki cyaje kwishyurwa mu gice cya kabiri, ariko ku makosa y’abakinnyi ba College de Gisenyi, baza guhabwa ikarita itukura yatumye basigara ari abakinnyi 10 mu kibuga ndetse baza gutsindwa igitego cya kabiri cyababujije kugera ku mukino wa nyuma.

Uko iimwe mu mikino ya ½ mu << Amashuri KAGAME Cup » umwaka wa 2017 yarangiye n’amakipe yageze ku mukino wa nyuma.

I. Football- Abakobwa

  • ES Mutunda (Huye) 3-0 GS Rwamashyongoshyo (Rwamagana)
  • GS Remera-Rukoma (Kamonyi) 3-2 GS Kabusunzu (Nyarugenge)

ES Mutunda irakina na GS Remera-Rukoma kuri iki Cyumweru ku mukino wa nyuma.

II. Football - Abahungu

  • Col. Karambi (Ruhango) 1-0 IBB (Rulindo)
  • Col. Gisenyi (Rubavu) 1-2 LDK (Nyarugenge)

College de Rushaki irakina na LDK ku mukino wa nyuma uzabera kuri Stade ya Huye kuri iki Cyumweru.

III. Volleyball - Abakobwa

  • St Aloys (Rwamagana) 3-0 St Joseph Kabgayi (Muhanga)
  • GS indangaburezi (Ruhango) 3-1 IPRC Kigali (Kicukiro)

IV. Volleyball -Abahungu

  • St Joseph Kabgayi (Muhanga) 3-0 Col. Christ Roi (Nyanza)
  • PS Karubanda (Huye) 3-2 Rusumo HS (Kirehe) GSOB

VI. Handball - Abahungu

  • ESEKI (Ruhango) 34-31 Col Gisenyi(Rubavu)
  • ADEGI (Gatsibo) 30- 29 St Aloys(Rwamagana)

ADEGI izakina umukino wa nyuma na ESEKI kuri iki Cyumweru.

Basketball yo izaba mu minsi iza ni nyuma yaho hari abakinnyi bagiye muri Kenya bakinira ibigo byari kwitabira iyi mikino.



Karambi yambaye icyatsi, babashije kugera ku mukino wa nyumaKarambi yambaye icyatsi, babashije kugera ku mukino wa nyuma


Abafana bo babarikaga ......Abafana bo babarikaga ......







Mutunda bambaye umweru, batsinze ikipe y'i RwamaganaMutunda bambaye umweru, batsinze ikipe y’i Rwamagana
Yatsinzwe 3-0,, ariko ntibyamubuza kwegamaYatsinzwe 3-0,, ariko ntibyamubuza kwegama
Mbere y'umukino babanzaga kureba ku ifoto y'ikipe aho abakinnyi bifotoje bambaye uniforme ndetse bakerekana n'amakarita y'ishuriMbere y’umukino babanzaga kureba ku ifoto y’ikipe aho abakinnyi bifotoje bambaye uniforme ndetse bakerekana n’amakarita y’ishuri
N'uyu ngo ni Griezmann wabo, ab'i Mutunda rwoseN’uyu ngo ni Griezmann wabo, ab’i Mutunda rwose

Uyu ni Messi wa Mutunda (anambara 10!)Uyu ni Messi wa Mutunda (anambara 10!)


GS Kabusunzu bambara bimwe na AS Kigali y'abagore, n'abandi ni Kamonyi ubwo na we urumva icyo umukino wari uvuzeGS Kabusunzu bambara bimwe na AS Kigali y’abagore, n’abandi ni Kamonyi ubwo na we urumva icyo umukino wari uvuze

Uyu bamwita Ronal-Dinho!Uyu bamwita Ronal-Dinho!

LDK yageze ku mukino wa nyuma itsinze 2-1LDK yageze ku mukino wa nyuma itsinze 2-1

Karambi bareba uko LDK yesurana na College Inyemeramihigo nyuma yo kugera ku mukino wa nyumaKarambi bareba uko LDK yesurana na College Inyemeramihigo nyuma yo kugera ku mukino wa nyuma
Abayobozi batandukanye barimo n'ab'ibigo byakinaga bari baje kureba uyu mukino Abayobozi batandukanye barimo n’ab’ibigo byakinaga bari baje kureba uyu mukino

Amafoto: Horaho Axel.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)