RUHAGOYACU.com

Uko amakipe atandukanye yitwaye mu gushaka itike y’igikombe cy’Isi 2018

Mbere yo gukina imikino isoza iy’amatsinda mu gushaka itike y’igikombe cy’isi cya 2018 kizabera mu Burusiya, iyi izaba mu mpera z’ukwezi gutaha ndetse no mu kwa 11, kugeza ubu amakipe 8 ni yo amaze kubona itike mu gihe ayandi akomeje kugorwa.

Amakipe amaze kubona itike yo gukina iki gikombe cy’isi ni: Uburusiya buzakira irushanwa, Brazil, Ububiligi, Mexique, Iran, Ubuyapani, Korea y’Amajyepfo na Arabie Saoudite.

Imikino yabaye kuri uyu wa Kabiri, yasize amakipe atandukanye agenda yizera kubona itike mu gihe ayandi biri kuyakomerera kurushaho.

Afurika (umunsi wa 4 w’amatsinda)

Itsinda A:

RD Congo 2-2 Tunisia

Libye 1-0 Guinée

Uko bakurikirana: Tunisia 10 (+4), RD Congo 7 (+4), Guinée 3, Libye 3.

Itsinda B :

Algéria 0-1 Zambia

Uko bakurikirana : Nigeria 10 , Zambie 7 , Cameroon 3, Algérie 1.

Itsinda C :

Côte d’Ivoire 1-2 Gabon

Mali 0-0 Maroc

Uko bakurikirana : Côte d’Ivoire 7 , Maroc 6, Gabon 5 , Mali 2.

Itsinda D :

Afrika y’Epfo 1-2 Cap-Vert

Burkina Faso 2-2 Sénégal


Uko bakurikirana:
Burkina Faso 6 , Cap-Vert 6 , Sénégal 5 , Afurika y’Epfo 4.

Itsinda E :

Congo 1-5 Ghana

Misiri 1-0 Uganda

Uko bakurikirana: Misiri 9 , Uganda 7 , Ghana 5 , Congo 1.

i Burayi (umunsi wa 8 w’amatsinda)

Itsinda D :

Irlande 0-1 Serbie

Autriche 1-1 Géorgie

Moldavia 0-2 Wales

Uko bakurikirana : Serbie 18 , Wales 14 , Irlande 13, Autriche 9, Géorgie 5, Moldavia 2.

Itsinda G :

Italie 1-0 Israël

Liechtenstein 0-8 Espagne

Macédoine 1-1 Albanie

Uko bakurikirana : Espagne 22 , Italie 19, Albanie 13, Israël 9 , Macédoine 7, Liechtenstein 0.

Itsinda I :

Turquie 1-0 Croatie

Islande 2-0 Ukraine

Kosovo 0-1 Finlande

Uko bakurikirana: Croatia 16, Islande 16 , Ukraine 14 , Turquie 14 , Finlande 7, Kosovo 1.

Asia (basozaga amatsinda)

Itsinda A :

Iran 2-2 Syrie

Ouzbekistan 0-0 Korea y’Epfo

Qatar 1-2 China

Uko bakurikirana : Iran 22 (Yabonye itike), Korea y’Epfo 15 (yabonye itike), Syria 13 (play offs, +1), Ouzbekistan 13 (-1), China 12, Qatar 7.


Itsinda B :

Australie 2-1 Thaïlande

Iraq 1-0 Emirats Arabes Unis

Arabie Saoudite 1-0 Ubuyapani

Uko bakurikirana : Ubuyapani 20 (Yabonye itike), Arabie Saoudite 19 (yabonye itike), Australie 19 (play offs), Emirats Arabes Unis 13 , Iraq 11, Thaïlande 2.

CONMEBOL (umunsi wa 16 w’amatsinda

Bolivia 1-0 Chile

Colombia 1-1 Brazil

Ecuador 1-2 Peru

Argentine 1-1 Venezuela

Paraguay 1-2 Uruguay

Uko bakurikirana: Brazil 37 (yabonye itike), Uruguay 27, Colombia 26, Peru 24, Argentine 24, Chile 23, Paraguay 21, Ecuador 20, Bolivia 13, Venezuela 8.

CONCACAF (umunsi wa 8 w’amatsinda)

Honduras 1-1 USA

Costa Rica 1-1 Mexique

Panama 3 - 0 Trinidad & Tobago

Uko bakurikirana: Mexique 18 (Yabonye itike), Costa Rica 15, Panama 10, USA 9, Honduras 9, Trinidad & Tobago 3.

Uretse muri Asia bamaze gusoza imikino y’amatsinda ndetse bamenye amakipe azabahagararira mu gikombe cy’isi uretse Australia na Syria bazabanza guca muri play-offs n’amakipe yo muri CONMEBOL na CONCACAF, ahandi hose buri gihugu gisigaje gukina imikino ibiri.

Map : Ahabanza  \  Ahandi

Ibitekerezo byatanzwe kuri iy'inkuru


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe. Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com. Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n'inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Izindi nkuru