RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 22-07-2017 saa 24:30'  -  Murenzi Roger wahoze akinira Intare FC za Perezida wa FERWAFA Degaule yahawe Ubupadiri  |  Yanditswe kuya 22-07-2017 saa 23:39'  -  Umwanya wari wahawe Karekezi Olivier muri Rayon Sports wasubijwe ku isoko  |  Yanditswe kuya 21-07-2017 saa 26:59'  -  Irebero GTC igiye gufatanya n’umutoza Marek Dragosz kuzamura abazamu mu Rwanda  |  Yanditswe kuya 21-07-2017 saa 23:45'  -  Mukura yasinyishije Mutebi nka rutahizamu mushya  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 28:25'  -  Umuryango Rayon Sports wateye utwatsi icyifuzo cya “FC” cyo kwemeza Karekezi nk’umutoza
Amavubi U 16 yatangiye umwiherero yitegura imikino nyafurika
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ikipe y’igihugu y’abatarengeje imyaka 16, yatangiye umwiherero wo kwitegura imikino Nyafurika y’abatarengeje imyaka 16 (FIBA U16 African Championship 2017 ) izabera muri Iles Maurice kuva tariki 13-22 Nyakanga 2017.

Iyi kipe y’umutoza Mutokambari Moise, ikaba iri gukora imyitozo inshuro ebyiri ku munsi ikayikorera muri Green Hills, mu rwego rwo kwitegura iyi mikino yo mu kwezi gutaha.

Mutokambali Moise ni we uri gutoza aba bana batarengeje imyaka 16Mutokambali Moise ni we uri gutoza aba bana batarengeje imyaka 16

Imyitozo ya mbere, aba bana bayikora saa yine za mu gitondo, mu gihe imyitozo ya kabiri ikorw aku mugoroba ku i saa 17:00.

Itike yo kwerekeza mu birwa, Amavubi U 16 yayikuye mu irushanwa ry’akarere ka Gatanu ZoneV ry’abakinnyi batarengeje imyaka 16 y’amavuko ryabereye i Mombasa muri Kenya Kuva i tariki 1 Kamena 2017 kugeza tariki ya 4 Kamena 2017, aho ikipe y’igihugu y’u Rwanda mu bahungu yegukanye Igikombe.

Iri rushanwa, izi ngimbi z’u Rwanda zikazaba zihanganye n’ibindi bihugu bya Algeria, Angola, Misiri, Madagascar, Mali, Ibirwa bya Maurice, Mozomabique, Tuniziya hamwe n’ikindi gihugu kitari cyamenyekana.

Ingimbi z'u Rwanda zizeye kwitwara neza mu birwa nkuko zabikoze muri KenyaIngimbi z’u Rwanda zizeye kwitwara neza mu birwa nkuko zabikoze muri Kenya

Urutonde rw’abakinnyi 18 bahamagawe:

  1. Gakuru Ndahiro
  2. Inkindi Jonathan
  3. Irumva Landry
  4. Ishimwe Cedric
  5. Kazungu Mananga Collin
  6. Mudenge Rutishisha Bruce
  7. Murengenzi Brown Abuyassin
  8. Ndashimye Adelin
  9. Ngoga Elias Ernest
  10. Niyibizi Theogene
  11. Nkundwa Thierry
  12. Rutimirwa Yuhi Jonathan
  13. Turatsinze Olivier
  14. Tuyishimire Ibrahim
  15. Umuhoza Jean De Dieu
  16. Uwitonze Justin
  17. Shumbusho Olivier
  18. Rukundo Steff Mucyo

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)