RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 22:33'  -  Umunyarwanda yahimbye umukino witwa ’ANK’ ushobora kwamamara nka ‘Dame’ na ‘Chess’  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 25:03'  -  Ndayisenga na Niyonshuti mu bahanganye na Uwizeye muri shampiyona y’amagare  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 7:25'  -  Volleyball- Abakinnyi 18 ni bo basigaye mu mwiherero w’ikipe y’igihugu  |  Yanditswe kuya 20-06-2017 saa 24:30'  -  Nyuma y’impanuka ikomeye yakoze, Mugisha Samuel asigaje iminsi 15 agasubira mu masiganwa  |  Yanditswe kuya 19-06-2017 saa 18:21'  -  APR BBC yafashije REG BBC kwegukana igikombe cya shampiyona
APR VC vs GS St Aloys: Urugamba rugeze mu mahina muri ‘Play Offs’
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umukino wa kamarampaka ni wo ugezweho hagati ya APR VC y’abari n’abategarugori n’Urwunge rw’Amashuri rwitiriwe Mutagatifu Aloys (GS St Aloys), bahatanira itike yo kujya ku mukino wa nyuma mu mikino isoza shampiyona y’igihugu ya Volleyball (Play Offs).

Ni nyuma y’umukino wa kabiri muri itatu iba iteganyijwe muri ‘Play Offs’, wabaye kuri iki cyumweru tariki ya 18 Kamena, maze GS St Aloys igatsinda APR VC amaseti 3-1, mu gihe iyo kipe y’ingabo z’u Rwanda ari yo yari yaratsinze umukino wa mbere amaseti 3-2.

Wari umukino utoroshye wahuzaga APR VC ya kabiri ku rutonde rwa shampiyona na St Aloys ya gatatu, ukaba warabereye i Rwamagana ku kibuga cya GS St Aloys mu gihe umukino wa mbere wo wari wabereye i Kigali.

GS St Aloys ni yo yatangiye itsinda seti ya mbere ku manota 25-22, APR VC ihita iyishyura kuri 24-26, maze abo banyeshuri b’i Rwa,Magana bahita batsinda seti ebyiri zikurikiyeho, amanota 25-23 na 25-21, umukino urangira ari amaseti 3-1.

Nyuma y’aho amakipe yombi anganyije umukino 1-1, haziyambazwa umukino wa kamarampaka uteganyijwe mu mpera z’iki cyumweru, uyu ukaba ari wo uzasobanura ikipe igomba kuzakina n’ikipe y’ikigo cy’imisoro n’amahoro (RRA VC) ku mikino ya nyuma ya ‘Play Offs’.

RRA VC yo yabonye itike y’umukino wa nyuma itsinze Ruhango VC umukino wa kabiri muri itatu iba iteganyijwe, aho kuri iki cyumweru tariki ya 18 Kamena, yayitsinze amaseti 3-2 mu mukino wabereye ku kibuga cy’Indangaburezi mu Karere ka Ruhango.

RRA VC ni yo yari yabanje gutsinda seti 2-0 (25-21; 25-15) maze umutoza Jean De Dieu Masumbuko ahita akuramo benshi mu bakinnyi bo mu ikipe ibanza, bituma Ruhango VC igaruka mu mukino, ihita yishyura ayo maseti yombi ku manota 25-23 na 26-24.

RRA VC yaje gutsinda seti ya gatatu ku manota 15-10, iba itsinze umukino ityo amaseti 3-2, iba ibonye itike yo kujya ku mikino ya nyuma iteganyijwe gutangira mu byumweru bibiri biri imbere.

Nyuma y’umukino wa kamarampaka uzaba ku cyumweru tariki ya 25 Kamena, ikipe izatsinda hagati ya APR VC na GS St Aloys izakina imikino itatu na RRA VC, izatsinda ibiri ikazaba ari yo yegukana igikombe cya shampiyona.

Ku rutonde rusange rwa shampiyona, RRA VC irayoboye n’amanota 32, igakurikirwa na APR VC ifite amanita 27, St Aloys Rwamagana ikaza ku mwanya wa gatatu n’amanota 23 mu gihe Ruhango ari iya kane n’amanota 15.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)