RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 28-06-2017 saa 17:19'  -  Espoir FC itunguwe no kubwirwa ku munota wa nyuma ko Saddam atemerewe gukina  |  Yanditswe kuya 28-06-2017 saa 14:05'  -  Rayon Sports vs Espoir: Amakuru avugwa mu makipe yombi mbere y’umukino  |  Yanditswe kuya 28-06-2017 saa 7:03'  -  Nahimana Shassir yapfushije se umubyara  |  Yanditswe kuya 27-06-2017 saa 26:30'  -  Stade ya Mironko igiye kuba iya mbere yakira abantu benshi kurusha izindi mu Rwanda  |  Yanditswe kuya 27-06-2017 saa 16:09'  -  Abaharanira impinduka mu mupira basanga udashobora gutera imbere kubera imiyoborere mibi
Athlétisme: Amakipe abiri araserukira u Rwanda hanze
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

RuhagoYacu Team

Amakuru dukesha Raymond BANANEZA, Ishyirahamwe ry´imikino ngororamubiri mu Rwanda rinejejwe no kubamenyesha ko uno munsi kuwa kane taliki ya 15/03/2012, aribwo amakipe abiri ahagarariye igihugu agomba guhaguruka:

1. Ikipe y´Igihugu ya Cross-country irahaguruka mu mwanya saa 11h00 ku kibuga cy´indege i Kanombe yerekeza Cape-town muri Afrika Yepfo, aho igihe gukina irishwanwa ryitwa "AFRICAN CROSS COUNTRY CHAMPIONSHIP" rizaba taliki ya 18/03/2012

Iyo kipe igizwe n´aba bakurikira:

1. KAJUGA ROBERT SEC.

2. NZABONIMPA EVARISTE APR

3. NIZEYIMANA ALEXIS KAMONYI

4. SEBAHIRE ERIK APR

5. UWAJENEZA JMV NAS

6 .RUTAYISIRE GODEFREY APR

Bakaba baherekejwe na Coach RWABUHIHI Innocent

2. Hari kandi ikipe y´Igihugu ya Marathon, Ihaguruka ku kibuga cy´indege i Kanombe saa Tatu z´ijoro (21h00), aho yurira rutemikirere yerekeza mu gihugu cy´UBUTARIYANI i ROMA aho bagihe kwitabira irushanwa ryitwa (MARATHON INTERNATIONAL DE ROMA, aba bakinnyi bagiye mu rwego rwo kujya gushaka Tickets (Minima) zo kuba babasha kuzitabira imikino OLYMPIC ya 2012 izabera i LONDRE mu mpera z´ukwezi kwa karindwi.

Ikipe igiye i ROMA igizwe na:

1. NYIRABARAME Epiphanie

2. MVUYEKURE Jean Pierre

3. NTIRENGANYA Felix

4. TWAHIRWA Fred

Bakaba bayobowe na Coach MURENZI Emmanuel


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)