RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 22:33'  -  Umunyarwanda yahimbye umukino witwa ’ANK’ ushobora kwamamara nka ‘Dame’ na ‘Chess’  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 25:03'  -  Ndayisenga na Niyonshuti mu bahanganye na Uwizeye muri shampiyona y’amagare  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 7:25'  -  Volleyball- Abakinnyi 18 ni bo basigaye mu mwiherero w’ikipe y’igihugu  |  Yanditswe kuya 20-06-2017 saa 24:30'  -  Nyuma y’impanuka ikomeye yakoze, Mugisha Samuel asigaje iminsi 15 agasubira mu masiganwa  |  Yanditswe kuya 19-06-2017 saa 18:21'  -  APR BBC yafashije REG BBC kwegukana igikombe cya shampiyona
Basketball: Ingimbi n’abangavu batangiye umwiherero ngo bajye muri Zone 5 (AMAFOTO)
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ingimbi n’abangavu bagize ikipe z’igihugu za Basketball z’abari munsi y’imyaka 16 batangiye umwiherero, bitegura irushanwa nyafurika ryo mu karere ka gatanu (Zone 5).

Guhera kuri uyu wa Gatatu tariki ya 24 Gicurasi, Abangavu 15 n’ingimbi 16 batangiye umwiherero, bitegura irushanwa nyafurika ry’akarere ka Gatanu.

Iryo rushanwa riteganyijwe kuba guhera ku itariki ya 1 Kamena kugeza ku itariki 6 Kamena 2017, rikazabera i Mombasa muri Kenya.

Mu bangavu, u Rwanda ruzaba ruhanganye n’ibindi bihugu bya Misiri (Egypt), Kenya, Tanzania na Uganda.

Abangavu biganjemo abigaragaje cyane mu mikino y'amashuriAbangavu biganjemo abigaragaje cyane mu mikino y’amashuri

Mu ngimbi ho, u Rwanda ruzaba ruhanganye n’ibindi bihugu bitatu, ari byo 1. Kenya, Tanzania na Uganda.

Urutonde rw’abakinnyi bahamagawe:

Abakobwa

1. MUKANTWALI Philomene
2. IRYMANIVUZE Deborah
3. BUTERA Hope
4. BUTERA Patience
5. BUTERA Faith
6. MUTESI Noella
7. KAMANZI UMUTONI Esther
8. MURANGAMIRWA Ange
9. KANYAMBO INGRID Sarah
10.MUGISHA UWERA Benigne
11.INEZA NDAHIRO Stella
12.MUTARUTWA Léa
13.MWIZERWA Faustine
14.IZADUFASHA MANISHIMWE
15.Hannah Christa RUBENGA

Umutoza Mukuru: BAHIGE Jacques
Abatoza Bungirije: DUSABIMANA ERIC
HABIMANA Claudette

Abahungu:

1. GAKURU NDAHIRO
2. INKINDI Jonathan
3. IRUMVA Landry
4. ISHIMWE Cedric
5. KAZUNGU MANANGA Collin
6. MUDENGE RUTISHISHA Bruce
7. MURENGEZI BROWN Abuyassin
8. NDASHIMYE Adelin
9. NGOGA ELIAS Ernest
10. NIYIBIZI Theogene
11. NKUNDWA Thierry
12. RUTIMIRWA HUYI Jonathan
13. TURATSINZE Olivier
14. TUYISHIMIRE Ibrahim
15. UMUHOZA Jean De Dieu
16. UWITONZE Justin

Umutoza Mukuru: Moise Mutokambali
Umutoza wungirije: NKUSI Karim

Ingimbi zatangiye imyitozo nyuma y'imikino y'amashuri zari zimaze iminsi zikinaIngimbi zatangiye imyitozo nyuma y’imikino y’amashuri zari zimaze iminsi zikina

Abatoza b'izo kipe ebyiri (Ingimbi n'abangavu)Abatoza b’izo kipe ebyiri (Ingimbi n’abangavu)

Umutoza Dusabimana yereka abangavu bimwe mu byo bazajya bibandaho nibagera mu kibugaUmutoza Dusabimana yereka abangavu bimwe mu byo bazajya bibandaho nibagera mu kibuga

Ingimbi zirimo abasore b'ibigango ariko bagitemba itotoIngimbi zirimo abasore b’ibigango ariko bagitemba itoto


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)