RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 24-06-2017 saa 7:35'  -  Mugisha Gilbert ni muntu ki?  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 29:48'  -  Mukura baratabaza abafana, bafite ubwoba bwo kuba nka Kiyovu  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 27:57'  -  Abanyarwanda bakinnye imikino Olempike bafatanyije n’ibyamamare muri Amerika gutangiza ‘Olympic Week’  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 27:18'  -  AS Kigali yaguze rutahizamu watsinze ibitego byinshi mu Burundi  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 24:13'  -  Saleh Ally yanenze abafana ba Yanga batwitse imyenda ya Haruna Niyonzima
Ndayishimiye na Umutoni begukanye irushanwa ry’umukino ukinwe bwa mbere mu mateka y’u Rwanda
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ernest Ndayishimiye na Umutoni Clementine ni bo begukanye irushanwa rya ‘Wheelchair Tennis’ ryo Kwibuka ku nshuro ya 23 Jenoside yakorewe abatutsi muri Mata 1994, uyu mukino ukaba ari mushya, ndetse rikaba ari na ryo rushanwa ukinwemo bwa mbere mu Rwanda.

‘Wheelchair Tennis’ ni Tennis y’abafite ubumuga bakina bicaye mu igare, ukaba utamenyerewe mu Rwanda, aho imfura muri uwo mukino zimaze amezi atageze kuri atanu zitangiye kuwitoza.

Ndayishimiye afite ubumuga bw'ukuguru (yacitse kumwe) ubu ni we ufatwa nka nomero ya mbere muri 'Wheelchair Tennis' mu RwandaNdayishimiye afite ubumuga bw’ukuguru (yacitse kumwe) ubu ni we ufatwa nka nomero ya mbere muri ’Wheelchair Tennis’ mu Rwanda

Abo bakinnyi babimburiye abandi mu kwitoza ‘Wheelchair Tennis’ bagiriwe ubuntu bwo kwemererwa gushyirirwaho icyiciro cyabo mu irushanwa ryo Kwibuka ku nshuro ya 23 Jenoside yakorewe abatutsi mu Rwanda, kugirango bipime hagati yabo, barebe urwego rw’imikinire begezeho, bityo hanarebwe niba bari ku rwego rwo kwitabira amarushanwa mpuzamahanga.

Ernest Ndayishimiye ni we wahise wegukana iryo rushanwa, atsinze Viateur Dusabe amaseti 2-0 [7-6, 6-3], n’aho mu bakobwa Umutoni Clementine atsinda Kwizera Carine amaseti 2-0 [2-6, 3-6] mu mikino ya nyuma yabaye kuri uyu wa gatandatu tariki ya 17 Kamena 2017.

Ndayishimiye yageze ku mukino wa nyuma nyuma y’akazi katoroshye yari yakoze muri ½ aho yasezereye Jean Claude Habamenshi usanzwe ari Kapiteni w’ikipe imwe rukumbi ya ‘Wheelchair Tennis’, mu gihe Viateur Dusabe we yasezereye Emmanuel Hakizimana.

Ndayishimiye yasezereye Habamenshi muri 1/2 cy'irangizaNdayishimiye yasezereye Habamenshi muri 1/2 cy’irangiza

'Wheelchair Tennis' bayikinisha igare rimeze ritya’Wheelchair Tennis’ bayikinisha igare rimeze ritya

Dusabe na we yari yitwaye neza ndetse bituma aba nomero ya kabiri mu RwandaDusabe na we yari yitwaye neza ndetse bituma aba nomero ya kabiri mu Rwanda


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)