RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 29-04-2017 saa 26:25'  -  Rugby: Zambia isezereye u Rwanda irunyagiye ku bitego 92-3  |  Yanditswe kuya 29-04-2017 saa 14:28'  -  Amafoto- REG yatsindiye Patriots imbere y’imbaga y’abafana, ifata umwanya wa mbere bidasubirwaho  |  Yanditswe kuya 28-04-2017 saa 25:07'  -  Uwizeye Jean Claude yashimiye Bosco nyuma yo gukura umwanya wa kabiri muri Eritrea  |  Yanditswe kuya 27-04-2017 saa 16:52'  -  Rugby- U Rwanda rwatsinze Mauritius ruhanga amaso Zambia  |  Yanditswe kuya 26-04-2017 saa 25:49'  -  Basketball: Kuri uyu wa gatanu Patiots vs REG umuriro uzaka
Rwanda Cycling Cup- Jean Bosco yigaragaje, Camera aragaruka, Valens arabura
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Nsengimana Jean Bosco ni we wegukanye umunsi wa mbere wa Rwanda Cycling Cup mu nzira yavaga i Kigali igana Huye mu gihe Jeanne D’Arc Girubuntu na Imanizabayo Eric na bo begukanye ibihembo mu byiciro by’abagore n’abakiri bato.

Umunsi wa mbere wa Rwanda Cycling Cup ya 2017, wakinwe mu nzira ya Kigali-Huye aho ahanini yashyiriweho kwibuka nyakwigendera Byemayire Lambert wahoze ari vice perezida wa Ferwacy witabye Imana mu mpera z’umwaka ushize.

Byemayire Lambert hari byinshi azahora yibukirwaho mu iterambere ry'umukino w'amagare mu RwandaByemayire Lambert hari byinshi azahora yibukirwaho mu iterambere ry’umukino w’amagare mu Rwanda
Umuryango wari waje kumwibukaUmuryango wari waje kumwibuka

Hashyirwa indabo ku mva yeHashyirwa indabo ku mva ye

Kimwe mu byari byitezwe muri iyi nzira, ni igaruka mu muhanda rya Hakuzimana Camera wahoze ari umwe mu nkingi za mwamba muri Team Rwanda mbere yo guhagarikwa, gusa akaba yagaragaye mu ikipe ya Huye Cycling Club For All mu gihe yaherukwaga ari muri Benediction Club ya Rubavu. Ku rundi ruhande, Ndayisenga Valens wegukanye Tour du Rwanda yaje kubura ku munota wanyuma kubera ikibazo cy’uburwayi.

Iyi nzira y’ibirometero 152 yahagurukiye ku giti cy’inyoni yerekeza mu mugi wa Huye ikinwa n’abakinnyi basanzwe bamenyereye umukino w’igare bose barangije isiganwa beretswe munsi y’ipine ry’igare n’umusore Nsengimana Jean Bosco waje kugera i Huye ari uwa mbere akoresheje amasaha 4, iminota 14 n’amasegonda 19.

Mu cyiciro cy’abakiri bato(Junior), bo bahagurukiye mu mujyi wa Muhanga berekeza mu mujyi Huye biz kurangira Manizabayo Eric bakunze kwita Karadiyo ari we uje imbere, akoresheje amasaha abiri iminota 25 n’amasegonda 50 mu gihe mu bagore na bo batangiriye Muhanga, Girubuntu Jeanne D’arc wa ukinira Les amis Sportif yaje imbere akoresheje amasaha abiri , iminota7 n’amasegonda 38.

Mu nzira igana i HuyeMu nzira igana i Huye
Babanje kuzenguruka mu mujyi wa Huye(Circuit)Babanje kuzenguruka mu mujyi wa Huye(Circuit)
Jeanne D'arc Girubuntu(iburyo wa mbere), akomeje kwitwara neza mu gihuguJeanne D’arc Girubuntu(iburyo wa mbere), akomeje kwitwara neza mu gihugu

Nyuma yo gusoza agace k’uyu munsi, abayobozi, abakinnyi ndetse n’abagize umuryango wa Byemayire Lambert bafashe umwanya bashyira indabyo ku mva ya Nyakwigendera bibuka byinshi yagiye akora mu guteza imbere umukino w’amagare mu Rwanda.

Muri rusange Nsengimana Jean Bosco, Manizabayo Eric na Girubuntu Jeanne D’arc nibo babashije kwegukana ibihembo ku munsi wa mbere wa Rwanda Cycling Cup.

Uko bakurikiranye uyu munsi

Abakuru

  1. Nsengimana Jean Bosco 4h 14’ 19”
  2. Uwiringiyimana Bonaventure 4h 15’ 47”
  3. Ukiniwabo Rene Jean Paul 4h 17’ 00”
  4. Munyaneza Didier 4h 17 00”
  5. Byukusenge Patrick 4h 17’ 01”
  6. Uwingeneye Jimmy 4h 17’ 01”
  7. Uwizeyimana Jean Claude 4h 18’ 11”
  8. Nduwayo eric 4h 18’ 11”
  9. Hakiruwizeye Samuel 4h 18’ 11”
  10. Uwiduhaye 4h 18’ 11”
  11. Mfitumukiza Jean Claude 4h 19’ 07

Junior

  1. Manizabayo Eric 2h 25’ 50”
  2. Mbarushimana Jimmy 2h 28’ 20”
  3. Myhoza eric 2h 28’ 20”
  4. Kwizera Elie 2h 28’ 54”
  5. Ngiruwonsanga Daaniel 2h 28’ 54”
  6. Habimana Jean Eric 2h 28’ 54”
  7. Hakizimana Emmanuel 2h 28’ 54”
  8. Gahemba Barnabee 22h 28’ 54”
  9. Ngabonziza Yves 2h 30’ 32”
  10. Mugisha Abert 2h 30’ 05”
  11. Twagirimana Jean de Dieu

Abagore

  1. Girubuntu Jeanne D’arc 2h 34’ 38”
  2. Nirere Xaverine 2h 34’ 38”
  3. Ingabire Beatha 2h 34’ 38”

Abitwaye neza bahawe ibihembo bitandukanyeAbitwaye neza bahawe ibihembo bitandukanye

DUSENGUMUREMYI J DAMASCENE Kuya 2-04-2017 saa 11:26'

FERISTION KU BANYARWANDA


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 25
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports233558
02Apr FC241850
03Police FC241847
04As Kigali251447
05Bugesera FC241039
06Musanze FC25138
07Espoir FC25434
08Etincelles FC25-631
09Kirehe FC24-328
10Sunrise FC24-427
11Mukura VS23-926
12Amagaju FC25-826
13Kiyovu sports24-1422
14Gicumbi FC24-1521
15Marines FC24-1520
16Pepiniere FC25-2612
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny15
02Wayi Yeka13
03MICO Justin12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Friday, 26 May 2017 15:30
flag RAYON - vs - MUKURA flag
Gicumbi Stadium
Tuesday, 02 May 2017 15:30
flag GICUMBI - vs - RAYON flag
Nyagatare Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag SUNRISE - vs - KIYOVU flag
Huye Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag MUKURA - vs - BUGESERA flag
Kicukiro Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag POLICE - vs - APR flag
Kirehe Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag KIREHE - vs - MARINES flag
Gicumbi Stadium
Saturday, 29 April 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 0 AMAGAJU flag
 Obed H. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Saturday, 29 April 2017 15:30
flag AS KIGALI 2 - 1 PEPINIERE flag
 Janvier C. (2)
  Vincent H. (1)