RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 22:33'  -  Umunyarwanda yahimbye umukino witwa ’ANK’ ushobora kwamamara nka ‘Dame’ na ‘Chess’  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 25:03'  -  Ndayisenga na Niyonshuti mu bahanganye na Uwizeye muri shampiyona y’amagare  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 7:25'  -  Volleyball- Abakinnyi 18 ni bo basigaye mu mwiherero w’ikipe y’igihugu  |  Yanditswe kuya 20-06-2017 saa 24:30'  -  Nyuma y’impanuka ikomeye yakoze, Mugisha Samuel asigaje iminsi 15 agasubira mu masiganwa  |  Yanditswe kuya 19-06-2017 saa 18:21'  -  APR BBC yafashije REG BBC kwegukana igikombe cya shampiyona
Amakipe yasezereye APR FC na Rayon Sports FC arasifurirwa n’abanyarwanda
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Amakipe yose yasezereye ayo mu Rwanda mu mikino ya CAF, arasifurirwa n’abanyarwanda mu mikino ya kabiri yo mu matsinda.

Zanaco FC yasezereye APR FC ku mukino wa mbere wa TOTAL CAF Champions League, igomba kwakira ikipe ya Wydad Atletic Club yo muri Maroc, mu mukino uri kuwa gatatu, taliki ya 24 Gicurasi saa cyenda z’aamanywa, kuri Heroes National Stadium i Lusaka muri Zambia, ukazasifurwa na Hakizimana Louis w’umunyarwanda.

Hakizimana Louis uzasifurira Zanaco Fc yasezereye APR FCHakizimana Louis uzasifurira Zanaco Fc yasezereye APR FC

Hakizimana Louis uzasifurira iyi kipe yasezereye APR FC azaba yungirijwe ku ruhande n’undi munyarwanda Ndagijimana Theogene ndetse na Olivier Safari Kabene (Cote d’Ivoire).

Umukino wa mbere wo mu matsinda ikipe ya Zanaco Fc yari yakuye inota rimwe mu Misiri, nyuma yo kunganya na Al Ahl SC ubusa ku bundi.

Kugeza ubu mu itsinda ryayo rya kane irarushwa na Wydad Atletic Club yo muri Maroc, kuko ariyo yonyine yatsinze umukino wayo wa mbere.

Indi kipe igomba gusifurirwa n’abanyarwanda kandi yarasezereye ikipe yo mu Rwanda ni Rivers United Fc yo muri Nigeria, yakuyemo Rayon Sports Fc mu mikino ya TOTAL CAF Confederations Cup.

Rivers United igomba kwakira ikipe ya Fus Rabat kuwa gatatu taliki ya 24 Gicurasi, umukino uzabera kuri Liberation Stadium, mu mujyi wa Port Harcourt (Nigeria), saa kumi n’imwe z’umugoroba, ukazasifurwa n’umunyarwanda Ishimwe Claude.

Ishimwe Claude azasifurira Rivers United Fc yasezereye Rayon Sports FcIshimwe Claude azasifurira Rivers United Fc yasezereye Rayon Sports Fc

Ishimwe Claude azaba afatanije ku ruhande n’abandi banyarwanda babiri, Niyonkuru Zephanie na Simba Honore.

Rivers United yatsindiwe muri Tunisia na Club Africain, ibitego bitatu kuri kimwe, mu mukino wa mbere wo mu matsinda.

Rivers United Fc iri ku mwanya wa nyuma mu itsinda ryayo rya mbere inyuma ya Club Africain na Fus Rabat zatsinze imikino yazo ibanza.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)