RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 25-05-2017 saa 20:14'  -  Imfura muri ‘Wheelchair Tennis’ zigiye guserukira u Rwanda (AMAFOTO)  |  Yanditswe kuya 24-05-2017 saa 21:19'  -  Basketball: Ingimbi n’abangavu batangiye umwiherero ngo bajye muri Zone 5 (AMAFOTO)  |  Yanditswe kuya 24-05-2017 saa 17:49'  -  Imyiteguro ya GMT irarimbanyije mu mukino wa Chess  |  Yanditswe kuya 23-05-2017 saa 17:51'  -  Murangwa Nelson yatsinzwe igeragezwa ryo muri Koreya y’Epfo  |  Yanditswe kuya 23-05-2017 saa 16:17'  -  Handball: Amakipe yo mu bihugu bitatu ni yo amaze kwemeza kwitabira GMT
CAF CC: Rivers United yatangiye amatsinda inyagirwa 3-1, Uko indi mikino yagenze
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ikipe ya Rivers United ihagarariye igihugu cya Nigeria mu mikino ya CAF Confedertion Cup igeze mu matsinda, yaraye itsindiwe mu gihugu cya Tunisia ibitego 3-1 mu mukino ubanza.

Rivers United iri mu itsinda rya mbere nyuma yo gusezerera Rayon Sports yo mu Rwanda ku bitego 2-0 muri 1/16.

Undi mukino wo muri iri tsinda, FUS Rabat yo muri Maroc yatsinze KCCA yo muri Uganda ibitego 3-0.

Igitego cya mbere cya Club Africain cyatsinzwe na Bilel Ifa ku munota wa 23 kuri contre-attaque yakozwe n’aba banya-Tunisia bihariye iminota ibanza y’umukino.

Habura iminota ibiri ngo amakipe yombi ajya kuruhuka, Oussama Darragi yatsindiye Club Africain igitego cya kabiri, ni kuri penaliti yahawe iyi kipe yari mu rugo ubwo Zoumana Doumbia yari akoreye ikosa kuri Saber Khalifa mu rubuga rw’amahina.

Ku munota wa 51, John Odumegwu yishyuriye Rivers United igitego kimwe cyari kubagarura mu mukino gusa nyuma y’iminota 20, Joseph Douhadji aza kwitsinda igtego cya gatatu cya Club Africain.

Habura imimota 10 ngo umukino urangire, Rivers United yahawe penaliti ku ikosa Ibrahim Chenihi yakoreye Markson Ojobo mu rubuga rw’amahina, ariko Emeka Ogbugh umupira awutera mu bicu.

Mu mukino w’umunsi wa kabiri wo mu matsinda, Rivers United izakira FUS Rabat mbere yo kujya gusura KCCA mu mukino uzaba tariki ya 4 Kamena uyu mwaka.

Uko indi mikino ya Confederation Cup yagenze:

Itsinda A

  • FUS Rabat (Maroc) 3-0 KCCA (Ouganda)
  • Club Africain (Tunisie) 3-1 Rivers United (Nigeria)

Itsinda B

  • CS Sfaxien (Tunisie) 1-0 Mbabane Swallows (Swaziland)
  • Platinum Stars (AFS) vs MC Alger (Algérie)

Itsinda C

  • Zesco (Zambie) 1-0 Smouha (Egypte)
  • Recreativo do Libolo (Angola) 1-0 Hilal Obeid (Soudan)

Itsinda D

  • TP Mazembe (RDC) 2-0 CF Mounana (Gabon)
  • Supersport (AFS) 2-2 Horoya (Guinée)
jo Kuya 15-05-2017 saa 12:12'

ongeraho ko zanaco yanganyije na Al ahly


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 28
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports284269
02Apr FC282056
03Police FC282055
04As Kigali281450
05Bugesera FC281246
06Musanze FC28-139
07Espoir FC28236
08Etincelles FC28-536
09Sunrise FC28-333
10Mukura VS28-1132
11Amagaju FC28-732
12Kirehe FC28-728
13Marines FC28-1427
14Gicumbi FC28-1927
15Kiyovu sports28-1427
16Pepiniere FC28-2913
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny16
02Wayi Yeka15
03Kambale Salita Gentil13
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Amahoro Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag GICUMBI 2 - 1 MUSANZE flag
 Rashid M. (1)
 Suleyman M. (1)
  Yeka W. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 1 AS KIGALI flag
 
Nyamata Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag BUGESERA 2 - 0 PEPINIERE flag
 
Umuganda Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag ETINCELLES 1 - 1 RAYON flag
 Salita Gentil K. (1)
  Kone T. (1)
Huye Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 2 SUNRISE flag
  Alex O. (1)
 Vedaste N. (1)
Kicukiro Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag POLICE 0 - 0 ESPOIR flag
 
Nyagisenyi Stadium
Monday, 22 May 2017 15:30
flag AMAGAJU 2 - 1 KIREHE flag
 Hassan papy H. (1)
 Innocent N. (1)
  Junior N. (1)
Kigali Regional Stadium
Monday, 22 May 2017 15:30
flag APR 1 - 1 MARINES flag
 Omar N. (1)
  Bertin D. (1)