RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 24:17'  -  U Rwanda rukomeje kwesa imihigo mu mikino y’abana ya Commonwealth  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 21:11'  -  Perezida Kagame- Inkingi ya mwamba, ukuboko kw’iburyo kwa siporo y’u Rwanda  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 15:15'  -  FPR ishima uko Siporo yateye imbere mu Rwanda ariko ikabona intege nke muri ruhago  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 15:07'  -  Musanze FC irahakana ko Katauti yerekeje muri Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 19-07-2017 saa 28:29'  -  "Ntabwo nari nabitekerejeho neza nemera kuba V/Perezida wa FERWAFA"-Olivier wa Mukura amaze kwegura
Cote d’Ivoire yatunguwe na Guinea mu itsinda ry’u Rwanda, umukino wa Uganda urasubikwa
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ikipe y’igihugu ya Cote d’Ivoire ntiyahiriwe n’umukino wa mbere yakiriye mu gushaka itike y’igikombe cya Afurika cya 2019 kizabera muri Cameroun, aho yatsindiwe mu rugo na Guinea ibitego 3-2.

Amakipe yombi akaba ari mu itsinda H hamwe n’ikipe y’igihugu y’u Rwanda ndetse na Centrarique zirakirana umukino wazo kuri iki Cyumweru.

Cote d’Ivoire yari mu rugo, yatangiye neza ndetse ibona igitego cya mbere hakiri kare, ubwo ku munota wa 15 Seydou Doumbia yafunguraga amazamu ya Guinée, igitego kishyuwe na Abdoulaye Sadio Diallo ku munota wa 32 w’umukino.

Nyuma y’iminota 17 amakipe yombi avuye mu karuhuko, Seydou Doumbia yongeye gufasha Cote d’Ivoire kuyobora umukino, ayitsindira igitego cya kabiri, ariko ubwugarizi bw’iyi kipe yari mu rugo, ntibworohewe na Guinée yaje kwishyura iki gitego ku munota wa 66 na Francois Kamano, hari mbere y’uko Naby Keita atsindira Guinea igitego cy’intsinzi ku munota wa 79, biviramo umubiligi Marc Wilmots gutakaza umukino we wa mbere w’irushanwa muri nzovu za Cote d’Ivoire.

Côte d’Ivoire : Gbohouo – Aurier, Bailly, Kanon, Ad. Traoré – Seri, Gbamin, Kessié – Cornet, Doumbia, Sio.

Guinée : Yattara - Als. Bangoura, F. Pogba, F. Camara, Is. Sylla – S. Diallo, N. Keita, Baldé – D. Camara, Soumah, Kamano.

Umukino wa Cap Vert na Uganda wasubitswe

Nyuma yaho abagera kuri 12 barimo abakinnyi 11 ba Uganda Cranes bageze muri Cap Vert isaha imwe mbere y’umukino wari uteganyijwe saa 19:30 kuri uyu wa Gtaandatu, kubera ikibazo cy’indege yatinze i Dakar muri Senegal, Impuzamashyirahamwe y’umupira w’amaguru muri Afurika, CAF ikaba yafashie icyemezo cyo kwimurira umukino kuri iki Cyumweru.

Uko imikino itandukanye yarangiye mu matsinda :

Groupe A :

  • Sénégal 3-0 Guinée-Équatoriale

Groupe B :

  • Malawi 1-0 Comores
  • Cameroun 1-0 Maroc

Groupe C :

  • Burundi 3-0 Soudan du Sud
  • Mali 2-1 Gabon

Groupe E :

  • Nigeria 0-2 Afrique du Sud

Groupe F :

  • Sierra Leone 2-1 Kenya

Groupe G :

  • RD Congo 3-1 Congo

Groupe H :

  • Cote d’Ivoire 2-3 Guinée

Groupe I :

  • Botswana 0-1 Mauritanie
  • Burkina Faso 3-1 Angola

Groupe J :

  • Niger 0-0 Swaziland

Groupe K :

  • Zambie 0-1 Mozambique
  • Guinée-Bissau 3-1 Namibie

Groupe L :

  • Tanzanie 1-1 Lesotho
Claude Kuya 11-06-2017 saa 09:55'

Ko numva iri tsinda rigoye kurusha uko twabitekerezaga, ko dushobora kwisubiza wa mwanya duhorana


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)