RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 24:55'  -  Djihad Bizimana arerekeza mu Budage kuri uyu wa gatandatu  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports
Gor Mahia yatakeje umwanya wa 1 nyuma yo gutsindwa na Sofapaka ya Ssimbwa
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ikipe ya Gor Mahia yo mu cyiciro cya mbere mu gihugu cya Kenya, ikinamo abanyarwanda 3 yatakaje umwanya wa mbere ku rutonde rw’agateganyo rwa shampiyona, nyuma yo gutsindwa na Sofapaka.

Iyi kipe ikinamo abanyarwanda 3, Kagere Medie, Mugiraneza Jean Baptiste bita Migi na Tuyisenge Jacques, yatsinzwe na Sofapaka ibitego 2-0 kuri iki cyumweru.

Igitego cya mbere cyagiyemo mu gice cya mbere cy’umukino, mu gihe igitego cya 2 iyi kipe itozwa n’umugande Sam Ssimbwa yagitsinze ku munota wa 5 w’igice cya 2.

Uyu mukino abakinnyi ba Gor Mahia bawurangije ari abakinnyi 10, nyuma yaho kapiteni wabo Muhammed Musa yabonye ikarita y’umutuku ku munota wa 80.

Uku gutakaza amanota kuje nyuma yaho iyi kipe itakaje umutoza mukuru wayo Ze Maria wagiye gutoza FC Tirana yahoze ikinamo Kagere muri Albania.

Tusker kuri ubu ni yo ya mbere, ikaba irusha Gor Mahia inota 1.

Abakinnyi ba Gor Mahia babanje mu kibuga: Boniface Oluoch, Wafula Innocent, Shakava Haron, Musa Mohammed, Wendo Ernest, Muguna Kenneth, Walusimbi Geoffrey, Otieno Timothy, Kagere Meddie, Mike Simiyu

Abasimbura:
Odhiambo Fredrick, Onyango Joash, Otieno Philemon, Maloba Oliver, John Ndirangu, Baptiste Jean, Tuyisenge Jacques


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)