RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 24-06-2017 saa 7:35'  -  Mugisha Gilbert ni muntu ki?  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 29:48'  -  Mukura baratabaza abafana, bafite ubwoba bwo kuba nka Kiyovu  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 27:57'  -  Abanyarwanda bakinnye imikino Olempike bafatanyije n’ibyamamare muri Amerika gutangiza ‘Olympic Week’  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 27:18'  -  AS Kigali yaguze rutahizamu watsinze ibitego byinshi mu Burundi  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 24:13'  -  Saleh Ally yanenze abafana ba Yanga batwitse imyenda ya Haruna Niyonzima
Impinduka mu bakinnyi 24 ba Centrafrique yitegura Amavubi y’u Rwanda
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umutoza w’ikipe y’igihugu ya Centrafrique; Raoul Savoy yamaze gushyira ahagaragara urutonde rw’abakinnyi 24 ba Fauves du bas-Oubangui, aba bazavamo 18 bazakina n’Amavubi ku Cyumweru tariki ya 11 Kamena 2017.

Centrafrique izakira u Rwanda mu mukino ubanza wo gushaka itike y’igikombe cya Afurika cya 2017 kizabera muri Cameroun, aho ibihugu byombi biri mu itsinda H hamwe na Cote d’Ivoire na Guinee Conakry.

Mu bakinnyi 24 umutoza Raoul Savoy afite mu ikipe y’igihugu ya Centrafrique, harimo 13 bakina hanze mu gihe abakinnyi barimo; David Manga, Enza-Yamissi Manassé, Fernander Kassaï na Cédric Yambéré batitabiriye ubutumire bw’ikipe y’igihugu, naho abakinnyi nka: Gofité Doilon, Zouangba Cédric, Kaya Lois na Pelembi Landry basanzwe bakina imbere mu gihugu cya Centrafrique, bakaba ari ubwa mbere bahamagawe mu ikipe y’igihugu.

Habib Habibou akaba yakuwe mu ikipe ndetse yifuza gusubira mu Bufaransa mu ikipe ye ya Lens akajya kwivuza kuri uyu wa Gatanu, ni nyuma yo kuvunikira mu myitozo yo kuwa Gatatu.

Abakinnyi 24 batoranyijwe n’umutoza wa Raoul Savoy bitegura Amavubi

Abazamu: Lembet Geoffrey (Red star, France), Samolah Elvis (Fatima), Zouanga Cédric (Tempête).

Ba myugariro: Ngam Ngam Saint-cyr (DFC8), Parfait Tamboulas (Olympique), Ndobé Sadock (Fatima), Kéita Salif (DCPM, RDC), Zimbori Nicaise (Balikesirsport, Turquie).

Abakina hagati: Enza-Yamissi Eloge (Valenciennes, France), Pelembi Landry (Tempête), Anzité Franklin, Youga Amos (GFC Ajaccio, France), Dertin Amores (SCAF), Gourrier Junior (SCAF), Saoudi Mamadi (SCAF), Mabidé Vivien (Al ahly, Libye), Kéthévoama Foxi (Balikesirsport, Turquie), Gofité Doilon (Réal Comboni), Toropité Trésor (DFC8).


Ba rutahizamu:
Limane Moussa (Kaspiy, Kazakhstan), Momi Hilaire (Raja, Maroc), Mafouta louis (Senlis, France), Habibou Habib (Lens, France), Kaya Loïs (Tempête).

claude Kuya 9-06-2017 saa 07:57'

Iyi kipe tuzayinyura he mwa,ko mbona iteye ubwoba


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)