RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 15:36'  -  Djabil wifuzwaga na Mukura yongereye amasezerano mu Amagaju
Mamelodi yageze i Kinshasa, yitegura guhura na Vita Club,yabasezereye umwaka ushize
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Imikino ya Africa ku makipe yatwaye ibikombe iwayo, Total CAF champions League na Confederation Cup irakomeza kuri uyu wa kabiri no ku wa gatatu w’iki cyumweru, muri gahunda nshya y’ishyirahamwe ry’umupira w’amaguru muri Africa.

Iyi mikino CAF yifuje umwaka ushize ko yajya ikinwa ku wa 2 no ku wa 3, kugira ngo bye gutera ikibazo gahunda isanzwe ya za shampiyona mu bihugu mu bihugu amakipe akomokamo.

Kuri uyu wa kabiri no kuri uyu wa gatatu, iyi mikino igera kuri 16 iraza kuba hirya no hino muri Africa.

Kuri uyu wa gagatu i Kinshasa, hategerejwe umukino ukomeye ugomba guhuza ikipe ya AS Vita Club na Mamelodi Sundowns yo muri Africa y’Epfo, ari nayo ifite igikombe giheruka cya champions League.

Umwaka ushize aya makipe yahuye mu mikino 2 ibanziriza amatsinda, ikipe ya AS Vita Club iza gusezerera Mamelodi, ariko ku bw’amahirwe macye, V Club izize ko mu mukino wayihuje na Mafunzo yo muri Zanzibar, mu mukino ubanza yakoresheje umukinnyi wari ufite amakarita 3 y’umuhondo.

Uyu mwaka AS Vita Club ya Florent Ibenge, ivuga ko igomba gusubira ikipe ya Pitso Musimane, ikamwereka ko itamukuyemo ha Mana, ahubwo yari yabikoreye.

Mu mikino ibanza mu matsinda, AS Vita Club yatsinzwe na Esperance ibitego 3-1 i Tunis, mu gihe ikipe ya Mamelodi yanganyirije mu rugo na St George yo muri Ethiopia.

AS Vita Club yongeyemo abakinnyi 2 ishobora gukoresha muri iyi mikino, barimo umuvandimwe wa Mugheni Fabrice ukina muri Rayon Sports witwa Thierry Kasereka, kimwe n’undi musore witwa Raphaël ESABE, bose akaba ari abakinnyi bakina inyuma.

Dore gahunda y’imikino iteganyijwe ku munsi wa 2:

CAF TOTAL Champions League:

Itsinda A:

Ku wa Kabiri

  • 15H00: Ferroviário da Beira vs Al Hilal Omdurman
  • 20H00: Al-Merreikh vs Etoile du Sahel

Itsinda B:

Ku wa kabiri

  • 20H00 Al Ahli Tripoli vs El Zamalek

Ku wa Gatatu

  • 15H00: CAPS United vs USM Alger

Itsinda C

Ku wa Kabiri

  • 15H00 St. George vs Esperance

Ku wa gatatu:

  • 16H30: AS Vita Club vs Mamelodi Sundowns FC

Itsinda D

Ku wa kabiri:

  • 17:00 Coton Sport vs Al Ahly

Ku wa gatatu:

  • 15:00 Zanaco vs Wydad Casablanca

CAF Total Confederation Cup:

Itsinda A

Ku wa 2:

  • 15:00 KCCA FC vs Club Africain

Ku wa gatatu:

  • 17:00 Rivers United FC vs FUS Rabat

Uyu mukino uzasifurwa n’abanyarwanda Ishimwe Claude, ari kumwe na Zephania Niyonkuru, Simba Honore na Uwikunda Samuel.

Itsinda B

Ku wa 2:

  • 15H00 Mbabane Swallows vs Platinum Stars
  • 22H00 MC Alger vs CS Sfaxien

Ku wa 3:

  • 18H00 Smouha SC vs Recreativo do Libolo
  • 20H00 Hilal Obayed vs Zesco United

Itsinda D

Ku wa 2:

  • 17H00 CF Mounana vs SuperSport United

Ku wa 3:

  • 18:00 Horoya AC vs TP Mazembe

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)