RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 24:17'  -  U Rwanda rukomeje kwesa imihigo mu mikino y’abana ya Commonwealth  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 21:11'  -  Perezida Kagame- Inkingi ya mwamba, ukuboko kw’iburyo kwa siporo y’u Rwanda  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 15:15'  -  FPR ishima uko Siporo yateye imbere mu Rwanda ariko ikabona intege nke muri ruhago  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 15:07'  -  Musanze FC irahakana ko Katauti yerekeje muri Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 19-07-2017 saa 28:29'  -  "Ntabwo nari nabitekerejeho neza nemera kuba V/Perezida wa FERWAFA"-Olivier wa Mukura amaze kwegura
Shassir na Pierrot mu rutonde rw’ababanza mu kibuga, u Burundi bucakirana na S Sudan
Print Comments: 2 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Kuri uyu wa gatandatu kuri Stade yitiriwe igikomangoma Rwagasore i Burundi, hateganyijwe umukino ubanza mu gushaka itike y’igikombe cy’Africa, urahuza ikipe y’u Burundu na Sudan y’Epfo.

Uyu mukino utegerejwe na benshi i Bujumbura uraza kuba ku isaha ya 15H30 ku isaha y’i Bujumbura, ari nayo saha ya hano mu Rwanda.

Kwizera Pierrot na Shassir Nahimana bakinana muri Rayon Sports, bari mu bakinnyi 11 nta gihindutse umutoza Olivier Niyungeko araza kubanza mu kibuga, mu gihe Laudit Mavugo wa Simba, we arabanza ku ntebe y’abasimbura.

Ikipe ya Sudan y’Epfo yari yabanje kubura amafaranga y’urugendo, bitangira no kuvugwa ko ishobora kutitabira, ariko aba basore bafashe indege kuri uyu wa gatanu, baca i Kigali, berekeza i Bujumbura.

Abakinnnyi 11 babanza mu kibuga:

Umuzamu:

  • Nahimana Jonathan (Vital’o FC)

Abakina inyuma:

  • Moussa Omar (Athletico Olympic)
  • Nsabimana Frédéric(Jomos cosmos/Africa y’Epfo)
  • Nizigiyimana Karim (Gor Mahia/ Kenya)
  • Duhayindavyi Gaël (Vital’o FC)

Abakina hagati:

  • Kwizera Pierre (Rayon Sports/Rwanda)
  • Rachid Leon (LLB)
  • Nahimana Shassir (Rayon Sports/Rwanda)
  • Amis Cedric (Union Madeira/Portugal)

Abataha izamu:

  • Selemani Ndikumana ( Al- Mesaime/Quatar)
  • Fiston Abdul Razak (Bloemfontein Celtic/South Africa)

Abasimbura:

  • Yvan Rugumandayire (Musongati)
  • David Nshimirimana (Vital’o)
  • Tresor Ndikumana (Vital’o)
  • Claude Ndarusanze (LLB)
  • Claude Nahimana (Atletico)
  • Dany Cedrick Urasenga (Messager Ngozi)
  • Laudit Mavugo (Simba SC)

Umutoza: Olivier Niyungeko

Gasana Kuya 10-06-2017 saa 16:29'

Half time Abarundi 3-Abarundi barawutera!!!

Kabila Shimirimana Kuya 10-06-2017 saa 09:55'

Urakoze Cane Jean Luc Kudushikiriza Ino Nkuru. Uko Biri Kose Turatsinda Sud Soudan 3 Ku0 Vya Pierot,cedric Na Fiston Abdoul Azaac


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)