RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 26-04-2017 saa 27:01'  -  Tombola y’igikombe cy’amahoro isize amakipe amenye uko azahura muri 1/8  |  Yanditswe kuya 26-04-2017 saa 25:53'  -  Amafoto- Peace Cup: APR FC itsinze Vision bigoranye mu mukino wasifuwe n’abagore  |  Yanditswe kuya 26-04-2017 saa 8:34'  -  Kanyankore Yaounde ntaramenya impamvu yirukanwe muri APR FC n’ Amavubi  |  Yanditswe kuya 26-04-2017 saa 8:14'  -  Amategeko ya FERWAFA adafite aho yanditse ntaha amahirwe ikipe zo mu cyiciro cya 2 mu gikombe cy’amahoro  |  Yanditswe kuya 25-04-2017 saa 30:53'  -  “Ibyo umuyobozi avuga ajye abivuga ku giti cye…..’’- Maso agaruka ku guhagarikwa kwa Masudi yungirije muri Rayon Sports
Zambia yegukanye igikombe cya Afurika muri U-20, 5 bayo baza mu ikipe y’irushanwa
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Igihugu cya Zambia, cyakiriye irushanwa ry’igikombe cya Afurika cy’abatarengeje imyaka 20, cyaraye cyegukanye iri rushanwa, ni nyuma yo gutsinda Senegal ibitego 2-0 ku mukino wa nyuma.

Muri uyu mukino wabereye kuri Heroes Stadium i Lusaka, ukayoborwa n’umurundi Thierry Nkurunziza, Zambia yungukiye ku makosa y’umunyezamu wa Senegal, Lamine Sarr, maze ibona ibitego byatsinzwe na Patson Daka ku munota wa 15 ndetse na
Edward Chilufya ku munota wa 35 w’umukino.

Mu guhatanira umwanya wa gatatu, Guinea yaturutse inyuma, itsinda South Africa ibitego 2-1.

Aya makipe uko ari 4, yabashije kugera muri 1/2, azahagararira umugabane wa Afurika mu gikombe cy’Isi cy’abatarengeje imyaka 20, kizabera muri Korea y’Epfo, tombola iraba tariki ya 15 uku kwezi.

Muri iri rushanwa kandi; Luther Singh (Afrika y’EpfoO, Edward Chilufya, Patson Daka (Zambia) basoje bafite ibitego bine mu gihe kandi Fashion Junior Sakala wa Zambia, yatsinze ibitego bitatu.

Ikipe y’irushanwa:

– Umuzamu: Mangani BANDA (Zambia)

Ba myugariro: Ousseynou DIAGNE (Senegal), Mamadou MBAYE (Senegal), Solomon SAKALA (Zambia)

Abakina hagati: Krepin DIATTA (Senegal), Ibrahima NIANE (Senegal), Sylla MORLAYE (Guinea), Edward CHILUFYA (Zambia), Fashion Sakala (Zambia)

Ba rutahizamu: Luther SINGH (South Africa), Patson DAKA (Zambia)

Abasimbura

Lamine SARR (Senegal), Prosper CHILUYA (Zambia), Enock MWEPU (Zambia), Grant MARGEMAN (South Africa), Liam JORDAN (South Africa), Yamodou TOURE (Guinea), Mohamed Aly CAMARA (Guinea).

clo2 Kuya 15-03-2017 saa 00:04'

No 10 wa Zambia Fashion Sakara ni umuhanga cyane niwe yari kuba man of competition


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 24
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports223455
02Apr FC241850
03Police FC241847
04As Kigali241344
05Bugesera FC241039
06Musanze FC24238
07Espoir FC24433
08Etincelles FC24-630
09Kirehe FC24-328
10Sunrise FC24-427
11Mukura VS23-926
12Amagaju FC24-726
13Kiyovu sports24-1422
14Marines FC24-1520
15Gicumbi FC23-1618
16Pepiniere FC24-2512
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny15
02Wayi Yeka13
03MICO Justin12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 26 April 2017 15:30
flag RAYON - vs - MUKURA flag
Gicumbi Stadium
Tuesday, 25 April 2017 15:30
flag GICUMBI - vs - RAYON flag
Kigali Regional Stadium
Sunday, 23 April 2017 15:30
flag APR 2 - 0 KIYOVU flag
 Aimable N. (1)
 Albert N. (1)
 
Nyagisenyi Stadium
Sunday, 23 April 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 1 SUNRISE flag
 Mukeshe A. (1)
  Alex O. (1)
Nyamata Stadium
Sunday, 23 April 2017 15:30
flag BUGESERA 3 - 1 GICUMBI flag
 
Ruyenzi Stadium
Sunday, 23 April 2017 15:30
flag PEPINIERE 0 - 2 ESPOIR flag
  Felicien N. (1)
 Houssein R. (1)
Kirehe Stadium
Sunday, 23 April 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 0 AS KIGALI flag
 Ismi K. (1)
 
Umuganda Stadium
Sunday, 23 April 2017 15:30
flag ETINCELLES 0 - 0 POLICE flag