RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 30:09'  -  Ese APR FC ya Iranzi na Savio yaba iteye gute umwaka utaha wa shampiyona?  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 29:31'  -  Icyihishe inyuma y’imvune zisa z’ abakinnyi bo mu Rwanda cyamenyekanye  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:52'  -  Peace Cup ½: APR na Rayon Sports zizabanza hanze  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:27'  -  Ndatimana Robert mu nzira zerekeza muri Bugesera  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 24:52'  -  Amagaju FC yasezereye AS Kigali akora amateka mu gikombe cy’Amahoro (Amafoto)
Meddie Kagere yongeye gufasha Gor Mahia gusubira ku mwanya wa mbere
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ku nshuro ya kabiri yikurikiranya, Meddie Kagere yatsindiye Gor Mahia mu mukino wa shampiyona bahuragamo na SoNy Sugar kuri uyu wa Gatandatu, bifasha iyi kipe kugaruka ku mwanya wa mbere ku rutonde rw’agateganyo.

Gor Mahia yari yakiriwe na SoNy Sugar kuri Moi Stadium i Kisumu, mu mukino w’umunsi wa gatanu wa shampiyona, iyitsindira mu rugo ibitego 2-1.

Ernest Wendo yafunguye amazamu ku ruhande rwa Gor Mahia ku munota wa 22 w’umukino, ku ishoti yatereye inyuma y’urubuga rw’amahina, bifasha ikipe ye kuyobora umukino n’igitego 1-0.

Sony Sugar yaje kwiharira umukino mu gihe gito ndetse biza kuyihira ubwo George Abege yabyazaga umusaruro uburyo yari abonye, atsindana igitego cyo kwishyura umunyezamu Bonface Oluoch mbere y’uko amakipe yombi ajya kuruhuka.

Meddie Kagere watsindiye yi kipe mu mukino uheruka wa shampiyona, yaje no kuyihesha igiteo cy’intsinzi nyuma y’iminota itatu gusa bavuye mu karuhuko, ku mupira yahawe na Kenneth Muguna.

Mu minota ya nyuma y’umukino, Philemon Otieno yasimbuye umunyarwanda Jean Baptiste Mugiraneza, ariko igitutu Gor Mahia yashyirwagaho na Sony Sugar ntacyo cyatanze kuko umukino warangiye K’Ogalo begukanye itsinzi y’ibitego 2-1.

Gor Mahia ikaba yasubiye ku mwanya wa mbere n’amanota 12 mu gihe amakipe ayikurikiye adashobora kuyishyikira n’ubwo yatsinda imikino yayo.

Sony Sugar: Otieno Kevin, Ochieng Eugene, Olare Samuel, Omari Justine, Oluoch Kevin, Abdallah Hamisi (Fredrick Onyango), Chamberi Mwita, Boniface Muchiri, Amos Asembeka, Ademba Victor, Abege George

Abasimbura batakoreshejwe: Muthomi Tom, Omondi Bernard, Omweri Joseph,Wekesa Curtis, Omondi Toblas, Yemi Mwana.

Gor Mahia : Boniface Oluoch, Karim Nizigiyimana, Musa Mohammed, Harun Shakava, Wellington Ochieng, Kenneth Wendo, Jean Baptiste Mugarineza (Philemon Otieno), Godfrey Walusimbi, Jack Tuyisenge (John Ndirangu), Meddie Kagere (George Odhiambo), Kenneth Muguna.

Abasimbura batakoreshejwe: Peter Odhiambo, Timothy Otieno, Francis Kahata na Innocent Wafula.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)