RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 24:55'  -  Djihad Bizimana arerekeza mu Budage kuri uyu wa gatandatu  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports
Vita Club 4-0 RCK: D. Birori (Etekiama) yafashije Vita Club gusoza amatsinda ku isonga
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Rutahizamu w’ikipe ya Vita Club, Taggy Etekiama Agiti uzwi nka Birori Daddy yaraye afashije ikipe ye gusoza imikino yo mu matsinda ya shampiyona ya Congo Kinshasa ku isonga, ni nyuma yo gutsinda ibitego bibiri muri 4-0 batsinze Racing Club de Kinshasa.

Muri uyu mukino w’umunsi wa 18 wa shampiyona, unasoza iyo mu matsinda, Vita Club ibifashijwemo na Etekiama watsinze ibitego bibiri ku munota wa 28 n’uwa 81, yatsinze ibitego 4-0, aho ibindi bitego byatsinzwe na Munganga ku munota wa 50 na Oumar Sidibé (67’).

Ibi, byafashije Vita Club inakinamo umunyarwanda Sugira Ernest kuyobora agace k’uburengerazuba ’amanota 43, baza imbere ya DCMP ifite amanota 41 mu gihe Renaissance ifite amanota 32 ku mwanya wa gatatu.

Muri zone yo hagati n’amajepfo, TP Mazembe yasoje iyoboye n’amanota 45, imbere ya Sanga Balende na 42 ndetse na Don Bosco na 37, ni nyuma yo gutsinda FC Lupopo ibitego 2-1 birimo igitego cya Tresor Mputu ku munota wa 51 n’icya Rainford Kalaba ku munota wa 53.

Muri zone y’u Burasirazuba, hategerejwe ikipe izava hagati ya Bukavu Dawa na Dauphins Noirs kugira ngo izamukane na Muungano mu majonjora.

Kugeza ubu amakipe yamaze kugera mu majonjora nyuma y’imikino y’amatsinda ni:

  • 1.Muungano
  • 2. TP Mazembe
  • 3.Sanga Balende
  • 4.Don Bosco
  • 5.VITA Club
  • 6.DCMP
  • 7.Renaissance

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)