RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 29-04-2017 saa 26:25'  -  Rugby: Zambia isezereye u Rwanda irunyagiye ku bitego 92-3  |  Yanditswe kuya 29-04-2017 saa 14:28'  -  Amafoto- REG yatsindiye Patriots imbere y’imbaga y’abafana, ifata umwanya wa mbere bidasubirwaho  |  Yanditswe kuya 28-04-2017 saa 25:07'  -  Uwizeye Jean Claude yashimiye Bosco nyuma yo gukura umwanya wa kabiri muri Eritrea  |  Yanditswe kuya 27-04-2017 saa 16:52'  -  Rugby- U Rwanda rwatsinze Mauritius ruhanga amaso Zambia  |  Yanditswe kuya 26-04-2017 saa 25:49'  -  Basketball: Kuri uyu wa gatanu Patiots vs REG umuriro uzaka
Vita Club 4-0 RCK: D. Birori (Etekiama) yafashije Vita Club gusoza amatsinda ku isonga
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Rutahizamu w’ikipe ya Vita Club, Taggy Etekiama Agiti uzwi nka Birori Daddy yaraye afashije ikipe ye gusoza imikino yo mu matsinda ya shampiyona ya Congo Kinshasa ku isonga, ni nyuma yo gutsinda ibitego bibiri muri 4-0 batsinze Racing Club de Kinshasa.

Muri uyu mukino w’umunsi wa 18 wa shampiyona, unasoza iyo mu matsinda, Vita Club ibifashijwemo na Etekiama watsinze ibitego bibiri ku munota wa 28 n’uwa 81, yatsinze ibitego 4-0, aho ibindi bitego byatsinzwe na Munganga ku munota wa 50 na Oumar Sidibé (67’).

Ibi, byafashije Vita Club inakinamo umunyarwanda Sugira Ernest kuyobora agace k’uburengerazuba ’amanota 43, baza imbere ya DCMP ifite amanota 41 mu gihe Renaissance ifite amanota 32 ku mwanya wa gatatu.

Muri zone yo hagati n’amajepfo, TP Mazembe yasoje iyoboye n’amanota 45, imbere ya Sanga Balende na 42 ndetse na Don Bosco na 37, ni nyuma yo gutsinda FC Lupopo ibitego 2-1 birimo igitego cya Tresor Mputu ku munota wa 51 n’icya Rainford Kalaba ku munota wa 53.

Muri zone y’u Burasirazuba, hategerejwe ikipe izava hagati ya Bukavu Dawa na Dauphins Noirs kugira ngo izamukane na Muungano mu majonjora.

Kugeza ubu amakipe yamaze kugera mu majonjora nyuma y’imikino y’amatsinda ni:

  • 1.Muungano
  • 2. TP Mazembe
  • 3.Sanga Balende
  • 4.Don Bosco
  • 5.VITA Club
  • 6.DCMP
  • 7.Renaissance

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 25
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports233558
02Apr FC241850
03Police FC241847
04As Kigali251447
05Bugesera FC241039
06Musanze FC25138
07Espoir FC25434
08Etincelles FC25-631
09Kirehe FC24-328
10Sunrise FC24-427
11Mukura VS23-926
12Amagaju FC25-826
13Kiyovu sports24-1422
14Gicumbi FC24-1521
15Marines FC24-1520
16Pepiniere FC25-2612
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny15
02Wayi Yeka13
03MICO Justin12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Friday, 26 May 2017 15:30
flag RAYON - vs - MUKURA flag
Gicumbi Stadium
Tuesday, 02 May 2017 15:30
flag GICUMBI - vs - RAYON flag
Nyagatare Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag SUNRISE - vs - KIYOVU flag
Huye Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag MUKURA - vs - BUGESERA flag
Kicukiro Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag POLICE - vs - APR flag
Kirehe Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag KIREHE - vs - MARINES flag
Gicumbi Stadium
Saturday, 29 April 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 0 AMAGAJU flag
 Obed H. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Saturday, 29 April 2017 15:30
flag AS KIGALI 2 - 1 PEPINIERE flag
 Janvier C. (2)
  Vincent H. (1)