RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 15:36'  -  Djabil wifuzwaga na Mukura yongereye amasezerano mu Amagaju  |  Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 16:42'  -  Kiyovu yasinyishije Di Maria wari ukiganira na Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 15:18'  -  Abafatabuguzi ba Star Times bagiye kuryoherwa na shampiyona zikomeye z’i Burayi na NBA  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:44'  -  Bamwe mu bakinnyi b’Isonga FC bari mu gihirahiro nyuma y’aho ibererekeye Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:27'  -  Amafoto-Police FC inyagiye Dream Team itanga icyizere cy’umwaka utaha
Vita Club ya Sugira, DCMP ya Kasirye na Diarra kimwe na TP Mazembe, zananiwe gutsinda imikino ibanza
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Amakipe y’ibigugu muri shampiyona y’icyiciro cya mbere muri Congo Kinshasa; AS Vita Club, Darling Club Motema Pembe na Tout Puissant Mazembe yananiwe gutsinda imikino ibanza ya play-offs muri shamiyona.

Iyi mikino yatangiye kur iki Cyumweru nyuma yo gusoza iy’amatsinda mu minsi ishize, yasize Vita Club ikinamo umunyarwanda Sugira Ernest idahiriwe n’ikibuga yari yakiriwemo na Sanga Balende, banganya 0-0.

Rutahizamu w’umunyarwanda Sugira Ernest yakinnye iminota 20 ya nyuma y’uyu mukino, aho yasimbuye Etekiama Teddy (Daddy Birori) wari wagiriwe icyizere cyo kubanzamo kuri iyi nshuro.

Mu yindi mikino ya play-offs yabaye; DCMP ikinamo Davis Kasirye na Ismaila Diarra bahoze muri Rayon Sports, yasanze TP Mazembe iwayo, banganya ubusa ku busa, Bukavu Dawa itsindwa na Renaissance igitego 1-0 mu gihe Don Bosco yatsinze Muungano ibitego 3-0.

Imikino itaha izaba tariki ya 8 z’uku kwezi, aho Vita Club izakira Don Bosco, DCMP yakire Sanga Balende, Muungano yakire Bukavu Dawa mu gihe Renaissance izakira TP Mazembe.

Amakipe abiri azasoza imbere muriiyi mikino ya play-offs azahagararira Congo Kinshasa muri CAF Champions League itaha mu gihe ikipe izaba iya gatatu izahagararira iki gihugu muri CAF Confederation itaha ya 2018.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)