RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 28-07-2017 saa 10:38'  -  "Nta gitangaza kuba natoza Rayon Sports ngo n’uko nakiniye APR FC"-Karekezi Olivier wanashimye Masudi Djuma  |  Yanditswe kuya 28-07-2017 saa 9:31'  -  Karekezi yageze mu Rwanda aho aje gutoza ikipe ya Rayon Sports mu myaka 2 iri mbere  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 18:26'  -  Rayon Sports na APR FC mu makipe ane azahatanira irushanwa ry’Agaciro Development Fund  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 17:47'  -  Sunrise yarangije kumvikana n’umusimbura wa Cassa Mbungo  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 17:35'  -  Abatoza mu mupira w’amaguru w’abafite ubumuga batyarijwe ubumenyi
Migi na Jacques Tuyisenge begukanye igikombe cya mbere muri Kenya
Print Comments: 2 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Igitego cyo ku munota wa 60 w’umukino cyatsinzwe na Jacques Tuyisenge kuri penaliti, cyafashije ikipe ya Gor Mahia kwegukana igikombe kiruta ibindi muri Kenya, Super Cup, batsinze Tusker igitego 1-0.

Muri uyu mukino wabaye kuri iki Cyumweru, kuri Afraha Stadium i Nakuru, wahuje Tusker yatwaye shampiyona n’igikombe cy’igihugu hamwe na Gor Mahia yabaye iya kabiri muri shampiyona.

Nyuma yo gusoza igice cya mbere banganya 0-0, ndetse nta buryo bwisnhi bwabonetse mu mukino, Gor Mahia yabonye igitego ku munota wa 60, kuri penaliti yinjijwe neza na Jacquea Tuyisenge, ni nyuma yaho Timothy Otieno yari agushijwe mu rubuga rw’amahina.

Iki gikombe akaba ari cyo cya mbere Jacques Tuyisenge wageze muri Gor Mahia muri Gashyantare umwaka ushize, ndetse na Mugiraneza Jean Baptiste ’Migi’ wayigezemo mu Ukuboza 2016, batwaranye n’iyi kipe yaherukaga igikombe ubwo yatwaraga shampiyona ya 2015.

Gor Mahia yaherukaga shampiyona ya 2015, Tuyisenge na Migi bari batarayijyamoGor Mahia yaherukaga shampiyona ya 2015, Tuyisenge na Migi bari batarayijyamo

Uyu mukino ukaba wateguraga itangira rya shampiyona y’icyiciro cya mbere muri Kenya, iyi izatangira mu mpera z’icyumweru gitaha, aho Gor Mahia ikinamo abanyarwanda batatu, izahura na Kariobangi Sharks kuwa Gatandatu utaha.

11 ba Gor Mahia: Bonface Oluoch, Karim Nizigiyimana, Haron Shakava, Joash Onyango Musa Mohamed, Ernest Wendo, Jean Mugiraneza Kenneth Muguna, Jacques Tuyisenge, Timothy Otieno na Godfrey Walusimbi.

Abasimbura: Peter Odhiambo, Wellington Ochieng, Philemon Otieno, Oliver Maloba, George Odhiambo, Innocent Wafula, Anthony Mbugua na Amos Nondi.

PACIFIQUE Kuya 10-03-2017 saa 09:08'

yego basore mukomereze aho babone ko abana birwanda dushoboye munahesha ishema igihugu.

maniragena vianney Kuya 5-03-2017 saa 11:50'

OK mwabikoze ariko muzagurire gicumbi niyo ibahaye igikombe ariko gicumbi ntamuhwe ibafitiye izabatsinda Tu ikomeje kwandagaza amakipe


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)