RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 30-04-2017 saa 21:34'  -  AFC Tubize ya Salomon yarangije ku mwanya wa 5, irifuza Sibomana Patrick wa APR FC  |  Yanditswe kuya 28-04-2017 saa 25:35'  -  Ferwafa yemereye Gicumbi Fc kwakirira Rayon Sports Fc i Kigali  |  Yanditswe kuya 28-04-2017 saa 24:47'  -  Kiyovu Sports irahakana ko nta mafaranga yahawe yo kurwana no kutamanuka  |  Yanditswe kuya 28-04-2017 saa 20:30'  -  Stade nyinshi mu turere, kimwe mu bigenza abavuye mu ishyirahamwe rya Maroc  |  Yanditswe kuya 28-04-2017 saa 16:39'  -  " Intego imwe mfite uyu mwaka ni uguhesha APR FC igikombe cy’Amahoro" Onesme Twizerimana
Moses Waiswa yafashije Uganda kunganya na Kenya
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Uganda yafashijwe na Moses Waiswa kunganya na Kenya mu minota ibiri ya nyuma y’umukino wa gicuti wahuzaga aya makipe kuri Kenyatta Stadium muri Kenya, ku nshuro ya 77 bahura hagati yabo.

Rutahizamu Michael Olunga yaboneye Kenya yari iri mu rugo igitego cya mbere cyabonetse ku munota wa mirongo itatu na kabiri w’umukino, mbere yuko Moses Waiswa abonera ikipe ya Uganda igitego cyo kwishyura hasigaye iminota ibiri gusa ngo umukino urangire.

Waiswa yaboneye abagande igitego cyo kwishyura nyuma y’uburyo bwinshi ba rutahizamu ba Uganda Cranes bari bagerageje imbere y’izamu ariko umunyezamu w’ikipe y’igihugu ya Kenya, Patrick Matasi ababera ibamba.

Hasigaye iminota ibiri gusa ngo umukino urangire nibwo Waiswa Moses winjiyemo asimbura ku munota wa mirongo irindwi n’icyenda yatsinze igitego ku mupira umuzamu Matasi yagarurishije ibipfunsi usanga ahagaze neza ahita awohereza mu rushundura, ahesha abagande kunganya na Kenya n’ubwo umukino wasaga n’uwihariwe na Kenya yakiniraga mu rugo.

Mu nshuro mirongo irindwi na zirindwi aya makipe yahuye, Uganda yabashije gutsinda imikino mirongo itatu n’ibiri (32) naho Kenya itsinda makumyabiri n’ibiri (22) banganya imikino makumyabiri n’itatu (23) kuva muri 1926.

Uganda ikaba ikomeje gukina imikino itandukanye ya gicuti yitegura imikino ya CHAN 2018 n’imikino yo gushaka itike y’igikombe cy’isi cya 2018.

11 babanjemo ku ruhande rwa Kenya

Patrick Matasi, Musa Mohammed (Simon Mbugua 55’), Robinson Kamura, Brian Mandela, Aoud Omar, Anthony Akumu, Johanna Omollo (Osborne Monday 81’), Samuel Onyango (Bernard Mangoli 77’), Noah Wafula wasimbuwe na:(John Makwatta 59’), Michael Olunga (Paul Were 60’), Jesse Were.

Abasimbura batakinnye : David Okello, Kenneth Muguna.


11 babanjemo ku ruhande rwa Uganda

Benjamin Ochan (GK) Nico Wakiro Wadada (Martin Kiiza 75’), Godfrey Walusimbi (Kirizestom Ntambi 65’), Murshid Jjuuko, Timothy Awany, Hassan Wasswa Mawanda (Kapiteni), Emmanuel Okwi (Milton Karisa 70’), Muzamiru Mutyaba (Waiswa Moses 79’), Geofrey Serunkuma, Shafik Batambuze, Habib Kavuma.

Abasimbura batakinnye: Isma Watenga (GK), Yassar Mugerwa, Brian Majwega.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 25
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports233558
02Apr FC251851
03Police FC251848
04As Kigali251447
05Bugesera FC25939
06Musanze FC25138
07Espoir FC25434
08Etincelles FC25-631
09Mukura VS24-829
10Kirehe FC25-428
11Sunrise FC25-527
12Amagaju FC25-826
13Kiyovu sports25-1325
14Marines FC25-1423
15Gicumbi FC24-1521
16Pepiniere FC25-2612
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny16
02Wayi Yeka13
03MICO Justin12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Friday, 26 May 2017 15:30
flag RAYON - vs - MUKURA flag
Gicumbi Stadium
Tuesday, 02 May 2017 15:30
flag GICUMBI - vs - RAYON flag
Nyagatare Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag SUNRISE 1 - 2 KIYOVU flag
 
Huye Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag MUKURA 2 - 1 BUGESERA flag
 Christophe N. (1)
 Kevin H. (1)
  Farouk R. (1)
Kicukiro Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag POLICE 1 - 1 APR flag
 Danny U. (1)
  Imran N. (1)
Kirehe Stadium
Sunday, 30 April 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 MARINES flag
  Amri K. (1)
 Bertin D. (1)
Gicumbi Stadium
Saturday, 29 April 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 0 AMAGAJU flag
 Obed H. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Saturday, 29 April 2017 15:30
flag AS KIGALI 2 - 1 PEPINIERE flag
 Janvier C. (2)
  Vincent H. (1)