RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 22-07-2017 saa 24:30'  -  Murenzi Roger wahoze akinira Intare FC za Perezida wa FERWAFA Degaule yahawe Ubupadiri  |  Yanditswe kuya 22-07-2017 saa 23:39'  -  Umwanya wari wahawe Karekezi Olivier muri Rayon Sports wasubijwe ku isoko  |  Yanditswe kuya 21-07-2017 saa 26:59'  -  Irebero GTC igiye gufatanya n’umutoza Marek Dragosz kuzamura abazamu mu Rwanda  |  Yanditswe kuya 21-07-2017 saa 23:45'  -  Mukura yasinyishije Mutebi nka rutahizamu mushya  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 28:25'  -  Umuryango Rayon Sports wateye utwatsi icyifuzo cya “FC” cyo kwemeza Karekezi nk’umutoza
Pierrot na Shassir, mu rutonde rw’abakinnyi 35 bahamagawe n’Intamba ku rugamba
Print Comments: 6 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umutoza w’ikipe y’igihugu y’u Burundi Olivier Niyungeko yahamagaye urutode rw’abakinnyi 35 agomba kwifashisha mu gushaka itike y’igikombe cy"africa kizabera muri Cameroon, na CHAN izabera muri Kenya.

U Burundi buri mu itsinda rya 3 hamwe na Gabon, Mali na Sudan y’Epfo, mu gushaka itike y’igikombe cy’Africa cya 2019 kizabera muri Cameroon.

JPEG - 108.8 kb
Ikipe y’u Burundi iritegura imikino 2 mu mezi 2 akomeye na Sudan y’Epfo, hamwe na Sudan

U Burundi kandi mu kwezi kwa 7 bugomba gukina na Sudan mu mikino Nyafurika yo gushaka itike ya CHAN izabera muri Kenya, muri Mutarama 2018.

JPEG - 111.8 kb
Umutoza w’ikipe y’u Burundi, Olivier Alain Niyungeko

Umutoza w’ikipe y’igihugu akaba yatangarije kandi urubuga rw’ishyirahamwe ry’umupira w’amaguru mu gihugu cy’u Burundi, ko bazatangira umwiherero tariki ya 25 Gicurasi uyu mwaka, ku bakina imbere mu gihugu.

Uru rutonde rugaragaramo abakinnyi 10 bakina hanze y’u Burundi:

  • 1. Nahimana Jonathan (Vital’o FC)
  • 2. Mutombora Fabien (LLB)
  • 3. Harerimana Rachid Léon (Llb)
  • 4 Ndaye Chancel (Llb)
  • 5. Barisize Nassor (Olympic star)
  • 6. Habonimana Célestin (Llb)
  • 7. Moussa Omar (Athletico Olympic)
  • 8. Ndoriyobija Eric (Llb)
  • 9. Nshimirimana David (Vital’o FC)
  • 10. Ndayisenga Franck (Vital’o FC)
  • 11. Duhayindavyi Gaël (Vital’o FC)
  • 12. Urasenga Cédric Danny (Messager Ngozi)
  • 13. Ntirwaza Sudi (Musongati)
  • 14. Barirengako Franck (Musongati)
  • 15. Sabumukama Enock (Messager Ngozi)
  • 16. Ndayishimiye Youssouf (Aigle Noir).
  • 17. Ndikumana Trésor (Llb)
  • 18. Ndarusanze Jean-Claude (Llb)
  • 19. Mustapha Souleiman (Aigle Noir)
  • 20. Ndizeye Sef (Inter star)
  • 21 Bimenyimana Bonfils Caleb (Vital’o FC)
  • 22. Kitenge Alexis (Athletico Olympic)
  • 23. Niyonkuru Pascal (Llb)
  • 24. Ulimwengu Jules (Vital’o FC)
  • 25. Wilondja Isamil
JPEG - 129.7 kb
Shassir amaze gutsinda ibitego 12 mu mwaka we wa mbere muri shampiyona y’u Rwanda

Abakinnyi 10 bakina hanze y’u Burundi:

JPEG - 145.5 kb
Pierrot wa Rayon Sports, umwe mu bakinnyi bo hagati beza muri aka karere
  • 1. Amissi Cédric : Portugal (Union Madeira)
  • 2. Bigirimana Gaël : England (Coventry city)
  • 3. Ndikumana Selemani : Quatar ( Al- Mesaime)
  • 4. Abdoul Fiston : Afrique y’Epfo (Bloemfontein celtic)
  • 5. Nsabimana Frédéric: Afrique du Sud (Jomos cosmos)
  • 6. Nizigiyimana Karim : Kenya(Gormahia)
  • 7.Mavugo Laudit : Tanzanie (Simba)
  • 8. Tambwe Amissi : Tanzanie (Young Africans)
  • 9. Nahimana Shassir : Rwanda (Rayon Sports)
  • 10. Kwizera Pierre : Rwanda (Rayon Sports)
Musesenguzi Kuya 12-05-2017 saa 09:18'

Jyewe abantu bavaga ibiri mu mutwe wabo n’umupira nk’uyu wiyita David bantera inzoka!!
Nk’ubu se ibi ni ibiki aba azanye kuri uru rubuga!??
Ibintu bya politike rwose mubirekere ababikora babigize umwuga, twe twigumire mu munyenga wa ruhago.
Mukwiye kwigaya ko mutuvangira rwose. Stop!!!!!

David Kuya 11-05-2017 saa 15:13'

Nkunda i Burindi nkakunda uko Hateye nkakunda Abarundi ni Ntamba zabo, nkakunda impano bagira mugikina Football nkakunda ishyaka bagira mugukunda UBurindi bwabo mukibuga Ariko Nkababazwa nakimwe Gusa.

PETERO NKURUNZIZA yazambishe byose. Amafrnga Dushyira muri Football yacu (Rwandans) Tugize impano nkizaBarundi HAKIYAMUNGU twaba tugeze kure.

Abarundi mwese mukomera Hari Imana wenda muzagira byose Imana ibakize PETERO. Ndabakunda cyane.

mahoro Kuya 11-05-2017 saa 13:46'

ahubwo abarund barakomey

musesenguzi Kuya 11-05-2017 saa 06:33'

NI ABAKINNYI BAKWIYE ICYUBAHIRO!!!
TUZABAGUMANA BYO BIRAZWI!! ntaho bahuriye nababana bakiga umupira, batsindisha ibitego ukuboko bakibanga nk’umuheto.

theo Kuya 10-05-2017 saa 20:35'

arko,bazagire,vuba bagaruke turangizanye champion hamwe nicya mahoro

theo Kuya 10-05-2017 saa 20:31'

abo basore disi nibagende bajye gufasha nikipe yabo naho barakenewe doreko nabiwacv tirimo kubategura arko abo bashingantahe tutirengagije baradufasha muri rayon


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)