RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 16:42'  -  Kiyovu yasinyishije Di Maria wari ukiganira na Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 15:18'  -  Abafatabuguzi ba Star Times bagiye kuryoherwa na shampiyona zikomeye z’i Burayi na NBA  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:44'  -  Bamwe mu bakinnyi b’Isonga FC bari mu gihirahiro nyuma y’aho ibererekeye Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:27'  -  Amafoto-Police FC inyagiye Dream Team itanga icyizere cy’umwaka utaha  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 17:02'  -  Amakipe 21 y’abanyeshuri yahagurutse i Kigali ajya gushakira aho Amavubi yaburiye
Singida yasoje kugura abakinnyi nyuma yo kwibikaho 16 barimo abanyarwanda 2
Print Comments: 2 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ikipe ya Singida yo mu gihugu cya Tanzania yamaze gushyira akadomo ku isoko ry’igura n’igurishwa ry’abakinnyi, nyuma yo kugura abakinnyi 16 barimo abakinnyi 7 bavuye hanze ya Tanzania.

Iyi kipe ikaba uyu mwaka w’imikno ari bwo yazamutse mu cyiciro cya mbere muri Tanzania, aho yazanye imbaraga nyinshi igura abakinnyi benshi bakomeye yaba imbere mu gihugu ndetse no hanze y’igihugu.

Muri aba bakinnyi 16 iyi kipe yaguze barimo abakinnyi 2 b’abanyarwanda Usengimana Danny wabarizwaga muri Police (Singida ivuga ko ari we mukinnyi wayihenze kurusha abandi) inagura kandi myugariro Rusheshangoga Michel wakiniraga APR FC.

Abakinnyi 7 bavuye hanze y’igihugu cya Tanzania.

  • 1.Elisha Muroiwa(Zimbabwe)
  • 2.Twafadzwa Kutinyu (Zimbabwe)
  • 3.Simbarashe Nhivi (Zimbabwe)
  • 4.Wisdom Mtasa (Zimbabwe)
  • 5.Shafik Batambuze(Uganda)
  • 6.Dany Usengimana( Rwanda)
  • 7.Michel Rusheshangoga(Rwanda)
JPEG - 295.4 kb
Rusheshangoga wavuye muri APR FC
JPEG - 232.5 kb
Danny ni we mukinnyi wahenze Singida

Abakinnyi 9 bavuye mu makipe y’imbere mu gihugu.

  • 1.Atupele Green (Jk Ruvu)
  • 2.Miraj Adam (Africa Lyion)
  • 3.Kenny Ally (Mbeya City)
  • 4.Roland Msonjo(Mshikamano Fc)
  • 5.Pastory Athans (Simba)
  • 6.Deus Kaseke(Yanga)
  • 7.Ally Mustapha (Yanga)
  • 8.Salum Chuku (Toto Africa)
  • 9.Kigi Makasi (Ndanda Fc).

Abandi bakinnyi 9 iyi kipe izakoresha biyongera kuri aba 16 akaba ari abakinnyi bazamukanye na Singida iva mu cyiciro cya 2 muri Tanzania.

Singida izajya ikinira imikino yayo yo mu rugo kuri CCM Kirumba mu mujyi wa Mwanza, mu gihe itegereje ko ikibuga cyayo cyuzura mu ntara ya Singida.

Shampiyona yo muri Tanzania izatangira tariki ya 18 Kanama 2017.

ishimwe pacifique Kuya 27-07-2017 saa 14:09'

mbifurije amahirwemasa muri singida ndabizi muza wuconga kahave umwaka utaha ni iburayi muzabamuri basaza nkuko murakwakwanya.

musesenguzi Kuya 25-07-2017 saa 05:10'

Nizere ko batajyanwe kuyimanura nka wawundi ukina karate mu kibuga cy’umupira.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)