RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 24:55'  -  Djihad Bizimana arerekeza mu Budage kuri uyu wa gatandatu  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports
Urutonde rw’abakinnyi 23 Cameroon izakoresha muri Confederation Cup
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umutoza w’ikipe y’igihugu ya Cameroon Hugo Broos, yasize abakinnyi 4 mu baheruka kumufasha gutwara igikombe cy’Africa, mu rutonde rw’ikipe izakina na Maroc mu gushaka itike y’igikombe cy’Africa cya 2019 na Confederation Cup y’iyi mpeshyi.

Jules Goda, Mohamed Djeitei, Franck Boya na Edgar Salli, bashyizwe ku rutonde rw’agateganyo ashobora kwifashisha nyuma, mu gihe aba basore bari bafashije Cameroon mu kwegukana igikombe cy’Africa ku muri Gashyantare uyu mwaka.

Henri Bedimo, Aurélien Chedjou, Eric-Maxim Choupo-Moting na Clinton Njie nabo bari mu bakinnyi yabokemeye uyu mutoza atiatabaje kuri uyu mukino uzaba tariki ya 10 Kamena, ndetse na Confederation Cup izabera mu Bushinwa, hagati ya tariki 17Kamena na Tariki 2 Nyakanga.

Muri Confederation Cup, intare z’inkazi za Cameroon ziri mu itsinda rikomeye ririmo Chile, Australia n’Ubudage. Mbere yo kujya mu Burusiya aho iri rushanwa rizabera, bazakina umukino wa gicuti na Colombia tariki ya 13 Kemena muri Espagne.

Abazamu:

  • 1. ONDOA FABRICE
  • 2. ONANA ANDRE
  • 3. BOKWE GEORGES

Abakina inyuma:

  • 4. MABOUKA ERNEST
  • 5. FAI COLLINS
  • 6. NGADEU MICHAEL
  • 7. TEIKEU ADOLPHE
  • 8. OYONGO AMBROISE
  • 9. NGWEM JONATHAN
  • 10. GUIHOATA JEROME
  • 11. OWONA LUCIEN

Abakina hagati:

  • 12. SIANI SEBASTIEN
  • 13. DJOUM ARNAUD
  • 14. MANDJECK GEORGES
  • 15. ANGUISSA ZAMBO

Abataha izamu:

  • 16. BASSOGOG CHRISTIAN
  • 17. TOKO KARL
  • 18. ZOUA JACQUES
  • 19. ABOUBAKAR VINCENT
  • 20. MOUKANDJO BENJAMIN
  • 21. NDIP TAMBE ROBERT
  • 22. NGAMALEU NICOLAS
  • 23. BOUMAL OLIVIER

Abashyizwe ku rutonde rw’agateganyo:

  • 1. GODA JULES
  • 2. DJETEI MOHAMED
  • 3. CASTELLETO JEAN CHARLES
  • 4. BOYA FRANK
  • 5. BOUMAL PETRUS
  • 6. NSAME JEAN-PIERRE
  • 7. SALLI EDGAR

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)