RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 24:55'  -  Djihad Bizimana arerekeza mu Budage kuri uyu wa gatandatu  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports
Yanga isezerewe na Leopards, ibura amahirwe yo gutsindira Frw 20,000,000
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Yanga itunguwe n’ikipe ya AFC Leopards muri 1/2 cy’irushanwa rya SportPesa, ibura amahirwe yo kwerekeza ku mukino, nyuma yo gutsindirwa kuri za penaliti n’ikipe yo muri Kenya.

Umuzamu wa Leopards Ian Otieno ni we ukoze akazi gakomeye cyane, akuramo penaliti 2, anatsinda penaliti ya 3 ibahesheje itike y’umukino wa nyuma.

Ni inshuro ya 3 ikipe isezerera indi kuri penaliti muri iri rushanwa riri kubera muri Tanzania kuva mu ntangiriro z’iki cyumweru, mu mukino wabereye kuri Uhuru Stadium i Dar Es Salaam.

Yanga Africans, ikipe rukumbi yari isigaye muri iri rushanwa yo muri Tanzania ikaba ari nayo benshi bahaga amahirwe, yahushije uburyo bwinshi bwo kubona ibitego muri uyu mukino.

Mussa Said na Juma Said nibo bahushije penaliti ku ruhande rwa Young africans yakiniraga imbere y’abafana bayo.

Wari umukino wa mbere ku mutoza ukomoka muri Romania Dorian Marin, uherutse gusimbura Stewart Hall gutoza iyi kipe yo muri Kenya, bita "Ingwe".

Leopards irategereza ikipe irava hagati ya Gor Mahia na Nakuru mu wundi mukino wa 1/2 kirangiza.

Ikipe ya mbere muri iri rushanwa ryarimo amakipe 8, izegukana $30,000,000 naho ikipe ya 2 ihabwe $10,000,000.

Ikipe ya mbere kandi izagira amahirwe yo guhura na Everton yo mu Bwongereza, mu mukino wa gicuti.

Abakinnyi bagaragaye muri uyu mukino:

Yanga SC:

Nadir Haroub (23), Deogratias Munishi (30), Jaffar Juma (12), Andrew Vincent Chikupe (28), George Ngonyani Pato (15), Mahadhi Juma (21), Edward Mwakalukwa (6), Obrey Chirwa (7), Anthony Yusuphu (26), Emmanuel Martin (18)

Abasimbura:

Jumanne Mbaraka (24), Athman Bakari (4), Juma Said (22), Mussa Said (13), Samwel Greyson (9), Simon Festo (10), Simon Emannuel (3), Ally Babu (8)12wa

AFC Leopards

Ian Otieno (16), Dennis Shikai (30), Marcus Abwao (33), Joshua Mawira (19), Abdallah Salim (15), Duncan Otieno (20), Bernard Mango (22), Allan Kateregga (10), Vincent Oburu (25), Yakubu Ramadhan (3), Gilbert Fiamenyo (17).

Abasimbura:

Edwin Mukolwe (1), Mike Kibwage (12), Haron Nyakha (8), Andrew Tololwa (29), Samuel Ndung’u (24), Whyvonne Isuza (20), Paul Kiongera (5), Marselas Ingotsi (7), Gabriel Andika (18).


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)