RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 15:36'  -  Djabil wifuzwaga na Mukura yongereye amasezerano mu Amagaju
Chris Froome yarushijwe 12” na Geraint Thomas wegukana agace ka mbere ka Tour de France
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Chris Froome wegukanye irushanwa rya mbere rikomeye mu mukino w’amagare ku Isi, Tour de France, yaje ku mwanya wa gatandatu, inyuma arushanwa amsegonda 12 na Geraint Thomas wegukanye agace ka mbere k’iryo rushanwa kakiniwe i Dusseldorf mu Budage.

Agace ka mbere ka Tour de France kareshyaga n’ibirometero 14 mu Mujyi wa Dusseldorf mu Budage, aho basiganwaga buri wese ku giti cye asiganwa n’ibihe (Individual Time Trial/ITT) Umunya –Wales, Geraint Thomas ukinira Team Sky yakanyonze mu minota 16 n’amasegonda 4 (16’:04”).

Geraint Thomas mu 2006 yari yaje ku mwanya ubanziriza uwa nyuma muri Tour de FranceGeraint Thomas mu 2006 yari yaje ku mwanya ubanziriza uwa nyuma muri Tour de France

Chris Froome wahagurutse nyuma y’abandi yakoresheje iminota 16 n’amasegonda 16, bimushyira ku mwanya wa gatandatu, mu gihe Umusuwisi Stefan Kung ukinira BMC Racing yaje ku mwanya wa kabiri, Umunya- Belarus Vasil Kiryienka na we ukinira Team Sky aza ku mwanya wa gatatu.

Alejandro Valverde we ntiyahiriwe n’intangiriro za Tour de france 2017, kuko yahise ava mu isiganwa nyuma yo gukora impanuka, ndetse ibizamini by’ibanze bikaba byagaragaje ko yavunitse igufa ry’ivi.

Geraint Thomas yakoze amateka yo kuba uwa mbere ukomoka muri Wales utwaye agace muri Tour de France, akaba Umwongereza wa 8 wambaye umwenda w’umuhondo muri iri rushanwa.

Kuri iki cyumweru barasiganwa umunsi wa kabiri w’irushanwa, uzaba ari ko gace ka mbere mu isiganwa ryo mu muhanda (Road Race), aho bazahaguruka i Dusseldorf mu Budage bagasoreza i Liege mu Bubiligi, ku ntera y’ibirometero 203,5.

Chris Froome ni umwe mu bahanzwe amaso ko yakwisubiza iri rushanwa yegukanye umwaka ushize wa 2016Chris Froome ni umwe mu bahanzwe amaso ko yakwisubiza iri rushanwa yegukanye umwaka ushize wa 2016

Dore uko 10 ba mbere bakurikiranye muri ITT:

1. Geraint Thomas (GB/Team Sky) 16’:4”
2. Stefan Kung (Swi/BMC) +5”
3. Vasil Kiryienka (Blr/Team Sky) +7”
4. Tony Martin (Ger/Katusha) +8”
5. Matteo Trentin (Ita/Quick-Step) +10”
6. Chris Froome (GB/Team Sky) +12”
7. Michal Kwiatkowski (Pol/Team Sky) +15”
8. Jos van Emden (Ned/LottoNL-Jumbo) +15”
9. Edvald Boasson Hagen (Nor/Dimension Data) +16”
10. Marcel Kittel (Ger/Quick-Step) +16”


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)