RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 24:55'  -  Djihad Bizimana arerekeza mu Budage kuri uyu wa gatandatu  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports
Tour de France: Matthews yegukanye etape ya 16, Froome aguma ku isonga
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umunya-Australia; Michael Matthews ukinira Team SunWeb yegukanye etape ya 16 ya Tour de France mu isiganwa ryakomezaga kuri uyu wa Kabiri mu gihe Chris Froome akomeje kurinda umwambaro w’umuhondo.

Michael Matthews wegukanaga etape ye ya kabiri muri uyu mwaka, yanyonze igare, atanga ku murongo abarimo Edvald Boasson Hagen (Dimension Data) n’umudage John Degenkolb (Trek-Segafredo) ku gac k’uyu munsi kareshya na kilometero 165.

Michael Matthews wa kabiri uturutse ibumoso, yatanze bagenzi be ku murongoMichael Matthews wa kabiri uturutse ibumoso, yatanze bagenzi be ku murongo
Froome aracyambaye umwenda w'umuhondoFroome aracyambaye umwenda w’umuhondo

Kuri uyu wa Gatatu, abasiganwa baraca mu misozi bavuye La Mure, basoreze Serre Chevalier, muri etape ya 17 ireshya na kilometero 183.

Abakinnyi 10 ba mbere kuri etape ya 16

  • 1. Michael Matthews (Aus/Sunweb) 3hrs 38mins 15secs
  • 2. Edvald Boasson Hagen (Nor/Dimension Data) ibihe bimwe
  • 3. John Degenkolb (Ger/Trek-Segafredo)
  • 4. Greg van Avermaet (Bel/BMC)
  • 5. Christophe Laporte (Fra/Cofidis)
  • 6. Jens Keukeleire (Bel/Orica)
  • 7. Tony Gallopin (Fra/Lotto Soudal)
  • 8. Tiesj Benoot (Bel/Lotto Soudal)
  • 9. Maciej Bodnar (Pol/Bora)
  • 10. Romain Hardy (Fra/Fortuneo-Oscaro)

Uko bakurikirana nyuma ya Etape ya 16:

  • 1. Chris Froome (GB/Team Sky) 68hrs 18mins 36secs
  • 2. Fabio Aru (Ita/Astana) +18secs
  • 3. Romain Bardet (Fra/AG2R) +23secs
  • 4. Rigoberto Uran (Col/Cannondale-Drapac) +29secs
  • 5. Mikel Landa (Spa/Team Sky) +1min 17secs
  • 6. Simon Yates (GB/Orica) +2mins 02secs
  • 7. Dan Martin (Ire/Quick-Step) +2mins 03secs
  • 8. Louis Meintjes (SA/Team UAE Emirates) +6mins 00secs
  • 9. Damiano Caruso (Ita/BMC) +6mins 05secs
  • 10. Nairo Quintana (Col/Movistar) +6mins 16secs

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)