RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 23-07-2017 saa 27:26'  -  Magare yanikiye abanyakenya n’abagande azamura ibendera ry’u Rwanda mu Bufaransa  |  Yanditswe kuya 16-07-2017 saa 27:14'  -  Roger Federer yegukanye Wimbledon aca agahigo karakorwa n’undi wese  |  Yanditswe kuya 13-07-2017 saa 16:32'  -  Hahamagawe abasore 18 bazavamo abazitabira IHF Handball Trophy/Continental  |  Yanditswe kuya 5-07-2017 saa 29:08'  -  Zonic yegukanye igikombe cyo kwibohora bwa mbere mu mateka yacyo muri Cricket  |  Yanditswe kuya 3-07-2017 saa 28:00'  -  APR yacyuye Police amara masa muri Handball
Muri kamarampaka, APR WBBC yasezereye The Hoops muri ‘Play Offs’
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

APR BBC yabonye itike yo guhatanira igikombe cy’imikino ya nyuma (Play Offs) na IPRC-South mu bari n’abategarugori, nyuma yo gusezerera The Hoops Rwa mu mukino wa gatatu wa ½ ari na wo ufatwa nka kamarampaka.

Mu mikino ya ½ cy’irangiza, IPRC-South yatsinze Ubumwe BBC imikino ibiri ikurikiranye, ihita ibona itike yo kujya ku mukino wa nyuma.

APR WBBC yo si ko byayigendekeye, kuko yatsinze The Hoops mu mukino wa mbere, ariko iyi kipe yiganjemo abakinnyi bakiri bato biga mu mashuri yisumbuye ihita yishyura nay o itsinda umukino umwe, biba ngombwa ko hitabazwa umukino wa gatatu ari na wo kamarampaka.

APR WBBC yari yatsinzwe na The Hoops mu mikino wa kabiri wa Play OffsAPR WBBC yari yatsinzwe na The Hoops mu mikino wa kabiri wa Play Offs

Uwo ni wo wakinwe kuri uyu wa kabiri tariki ya 4 Nyakanga guhera saa cyenda z’igicamunsi, APR ibasha kwegukana intsinzi ku manota 56-39.

Agace ka mbere (1st QT) karangiye APR ari yo iri imbere n’amanota 09-06, ikomereza ku muvuduko yariho maze bituma agace ka kabiri (2nd QT) na ko igatsindamo amanita 13-8. Icyo kinyuranyo cy’amanota 8 mu gice cya mbere cyakanguye abakinnyi ba The Hoops, maze babasha gutsinda amanita 14-16 mu gace ka gatatu (3rd QT), uretse ko bishobora kuba byabasabye imbaraga nyinshi ku buryo byabateye umunaniro, ugatuma batsindwa amanita 19-9 mu gace ka nyuma, bityo umukino ugahita urangira ari amanota 56-39.

APR WBBC yabaye iya mbere muri shampiyona yakinaga na The Hoops Rwa yabaye iya kaneAPR WBBC yabaye iya mbere muri shampiyona yakinaga na The Hoops Rwa yabaye iya kane

APR BBC na IPRC-South zizahurira mu mikino ya nyuma (Finals), aho zizakina imikino ibiri, hagira iyitsinda yombi yikurikiranya igahita yegukana igikombe, n’aho imwe n’itsinda umwe indi igatsinda undi, hazifashishwa umukino wa gatatu wa kamarampaka.

Mu bahungu ho, Patriots BBC yasezereye IPRC-Kigali izahura na REG BBC yasezereye Espoir BBC, imikino ya nyuma yose ikaba iteganyijwe kuwa 14 Nyakanga hakinwa iya mbere, iya kabiri yo igakinwa kuwa 15, byaba ngombwa ko hakinwa umukino wa gatatu wo ugakinwa kuwa 16 Nyakanga, iyo ikazaba ibangikanye n’iyo guhatanira umwanya wa 3.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)