RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 30-03-2017 saa 11:28'  -  Ferwafa mu bibazo n’amakipe nyuma yo gufata amafaranga ya AZAM ikayashyira ku mufuka  |  Yanditswe kuya 29-03-2017 saa 13:49'  -  Twizerimana Onesme afashije APR FC gutsinda Isonga 1-0  |  Yanditswe kuya 28-03-2017 saa 12:49'  -  Hategekimana Gangi yikomye Musanze, ashimira abamubaye hafi  |  Yanditswe kuya 27-03-2017 saa 30:30'  -  Kodo na Sekamana Leandre mu batoza 32 bashaka Licence D  |  Yanditswe kuya 27-03-2017 saa 14:33'  -  Nta nzitizi zambuza kwiyamamariza kuyobora FERWAFA – Murenzi Abdallah
Umunyarwanda umwe mu bakinnyi bagize ikipe ya CHAN 2016
Print Comments: 2 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Sugira Ernest ni we mukinnyi w’umunyarwanda wabashije kugaragara mu bakinnyi 21 bitwaye neza muri CHAN ya 2016 nk’uko byashyizwe ahagaragara n’Impuzamashyirahamwe y’umupira w’amaguru muri afurika CAF.

Congo Kinshasa yegukanye iri rushanwa, itsinze Mali ibitego 3-0 ku mukino wa nyuma mu gihe Cote d’ivoire yegukaye umwanya wa gatati itsinze Guinea ibitego 2-1.

Elia Lina Meschack wa Congo Kinshasa yatowe nk’umukinnyi w’irushanwa ndetse atorwa nl’umukinnyi watsinze ibitego byinshi nubwo anganya na Chisom Chikatara na Ahmed Akaichi ibitego 4, ariko we hiyongeraho imipira ibiri yatanze ikavamo ibindi bitego kuri bagenzi be.

Igitego cy’irushanwa cyabaye icya N’Guessan Serge, igitego yatsindiye Côte d’Ivoire muri ¼ ubwo basezereraga Cameroon bayitsinze ibitego 3-0 kuri stade ya Huye mu gihe igihembo cya fail play cyahawe Congo Kinshasa.

Abakinnyi 11 bagize ikipe ya CHAN 2016

Umunyezamu: Ley Matampi (DR Congo)

Abakina inyuma: Abdoul Karim Danté (Mali), Joël Kimwaki (DR Congo), Cheick Ibrahim Comara (Côte d’Ivoire), Mohamed Youla (Guinea).

Abakina hagati: Ibrahima Sory Sankhon (Guinea), Mechack Elia (DR Congo), N’Guessan Serge (Côte d’Ivoire), Hamidou Sinayoko (Mali) .

Ba rutahizamu: Jonathan Bolingi (DR Congo), Sekou Koïta (Mali).

Abasimbura:

Badra Ali Sangaré (Côte d’Ivoire), Djigui Diarra (Mali), Lomalisa Mutambala (DR Congo), Heritier Luvumbu (DR Congo), Daouda Camara (Guinea), Aka Essis (Côte d’Ivoire), Ernest Sugira (Rwanda), Ahmed Akaïchi (Tunisia), Elvis Chisom Chikataba (Nigeria), Christopher Katongo (Zambia).

Mazimpaka claude Kuya 10-02-2016 saa 08:30'

Nibyiza nibakomerezaho arikontibagombakwirara kandi bakorerwe ubuvugizi
murakoze

Mohamed Kuya 8-02-2016 saa 13:31'

Ni byiza cyane.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 21
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports213152
02Apr FC211341
03Police FC211440
04As Kigali211140
05Musanze FC21133
06Bugesera FC21732
07Espoir FC21227
08Etincelles FC21-526
09Kirehe FC21-225
10Amagaju FC21-325
11Sunrise FC21-325
12Mukura VS21-723
13Kiyovu sports21-1121
14Marines FC21-1319
15Gicumbi FC21-1515
16Pepiniere FC21-2011
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 29 March 2017 15:30
flag RAYON 3 - 1 SUNRISE flag
 Camara M. (2)
 Pierrot K. (1)
  Alex O. (1)
Kigali Regional Stadium
Saturday, 25 March 2017 15:30
flag AS KIGALI 0 - 1 RAYON flag
  Thierry M. (1)
Nyamata Stadium
Wed, 22 March 2017 15:30
flag BUGESERA 0 - 1 RAYON flag
  Kone T. (1)
Gicumbi Stadium
Monday, 20 March 2017 15:30
flag GICUMBI 0 - 0 AS KIGALI flag
 
Huye Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag MUKURA 3 - 2 ESPOIR flag
 Ally N. (1)
 Cedric S. (1)
 Christophe B. (1)
  Albert W. (1)
 Ally M. (1)
Kigali Regional Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag APR 1 - 1 PEPINIERE flag
 Maxime S. (1)
  Michel N. (1)
Nyagisenyi Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 0 MARINES flag
 Bokatola Yves L. (1)
 
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag KIYOVU 0 - 1 KIREHE flag
  Jean Paul U. (1)