RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 28-06-2017 saa 14:05'  -  Rayon Sports vs Espoir: Amakuru avugwa mu makipe yombi mbere y’umukino  |  Yanditswe kuya 28-06-2017 saa 7:03'  -  Nahimana Shassir yapfushije se umubyara  |  Yanditswe kuya 27-06-2017 saa 26:30'  -  Stade ya Mironko igiye kuba iya mbere yakira abantu benshi kurusha izindi mu Rwanda  |  Yanditswe kuya 27-06-2017 saa 16:09'  -  Abaharanira impinduka mu mupira basanga udashobora gutera imbere kubera imiyoborere mibi  |  Yanditswe kuya 27-06-2017 saa 14:30'  -  Amagaju arasaba kurenganurwa ku mukino wayahuje na APR FC
 
 
Gahunda y’imikino y’igikombe cy’isi kuva muri 1/8 kugeza ku mukino wanyuma
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Igihugu cya Algeria cyo muri Afurika ni cyo cyabaye ikipe ya 16 ikomeje muri 1/8 mu marushanwa y’igikombe cy’isi akomeje kubera muri Brasil.

Ibi Algeria ikaba yabigegezeho nyuma yo kunganya n’Abarusiya 1-1 maze Ububirigi bugatsinda Korea 1-0.

Kugeza ubu, mu makipe 16 asigaye mu gikombe cy’isi harimo abiri ya Afurika, atanu yo muri America y’amajyepfo, atatu yo muri America y’amajyaruguru ndetse n’atandatu y’ iburayi. Nta kipe ihagarariye umugabane wa Aziya isigayemo.

Algeria yanganyije n'Abarusiya ituma ku nshuro ya mbere amakipe abiri ahagarariye afurika absha kugera muri 1/8Algeria yanganyije n’Abarusiya ituma ku nshuro ya mbere amakipe abiri ahagarariye afurika absha kugera muri 1/8

Imikino ya 1/8 ikazatangira kuri uyu wa gatandatu tariki ya 28/6 ikazajya iba ku isaa 18:00 na saa 22:00 za Kigali. Imikino ya ¼ yo ikazakinwa kuva tariki 4/7 naho ½ gikinwe tariki 8/7 na 9/7 ku masaha y’ i saa 22:00 za Kigali.

Ibihugu bihabwa amahirwe Brasil, Abafaransa n’Abadage bagomba guhurira mu nzira mbere yo kujya ku mukino wanyuma baramutse bose bakomeje mu gihe Abaholandi, Argentine n’Ababirigi na bo byabasaba kwisobanura ,mbere yo kwerekeza Maracana baramutse bitwaye neza mu mikino yabo.

Amakipe ahagarariye Afurika Nigeria na Algeria ashobora guhurira muri ¼ aramutse ashoboye gusezerera ibihugu bazakina muri 1/8.

Dore uko imikino imeze:

Ku wa gatandatu tariki 28/06/14

  • Brazil 1-1 Chile (Penaliti 3-2)
  • Colombia 2-0 Uruguay

Ku cyumweru tariki 29/06/14

  • Ubuholandi 2-1 Mexico
  • Costa Rica 1-1 Greece(Pen 5-3)

Ku wa mbere tariki ya 30/06/14

  • France 2-0 Nigeria
  • Ubudage 2-1 Algeria (AET)

Ku wa kabiri tariki ya 01/07/14

  • Argentina 1-0 Ubusuwisi (AET)
  • Ububirigi 2-1 Leta zunze ubumwe za America(AET)

Imikino ya kimwe cya kane

Ku wa gatanu tariki 4/7/2014

  • 18:00 France 0-1 Ubudage
  • 22:00 Brazil 2-1 Colombia

Ku wa gatandatu tariki ya 5/7/2014

  • 18:00 Argentina 1-0 Ububirigi
  • 22:00 Ubuholandi 0-0 Costa Rica(4-3 Penaliti)

Imikino ya 1/2

Ku wa kabiri tariki 8/7 22:00

  • Brasil vs Ubudage 22:00

Ku wa gatatu tariki 9/7

  • Argentine vs Ubuholandi 22:00

Umwanya wa gatatu

  • Tariki 12/7/2014 22:00= izizaba zatsinzwe muri kimwe cya kabiri

Umukino wanyuma

  • Tariki 13/7/2014 22:00

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

GROUP A
Team name & flag MP GD Points
flag Brazil357
flag Mexico337
flag Croatia303
flag Cameroon3-80
GROUP B
Team name & flag MP GD Points
flag Netherlands379
flag Chile326
flag Spain3-33
flag Australia3-60
GROUP C
Team name & flag MP GD Points
flag Colombia379
flag Greece3-24
flag Cote d'Ivoire3-13
flag Japan3-41
GROUP D
Team name & flag MP GD Points
flag Costa Rica337
flag Uruguay306
flag Italy3-13
flag England3-21
GROUP E
Team name & flag MP GD Points
flag France367
flag Switzerland316
flag Ecuador304
flag Honduras3-70
GROUP F
Team name & flag MP GD Points
flag Argentina339
flag Nigeria304
flag Bosnia and Herzegovina303
flag Iran3-31
GROUP G
Team name & flag MP GD Points
flag Germany357
flag USA304
flag Portugal3-34
flag Ghana3-21
GROUP H
Team name & flag MP GD Points
flag Belgium339
flag Algeria314
flag Russia3-12
flag Korea Republic3-31
Urutonde ry'Imikino yose
Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)