RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 28-07-2017 saa 10:38'  -  "Nta gitangaza kuba natoza Rayon Sports ngo n’uko nakiniye APR FC"-Karekezi Olivier wanashimye Masudi Djuma  |  Yanditswe kuya 28-07-2017 saa 9:31'  -  Karekezi yageze mu Rwanda aho aje gutoza ikipe ya Rayon Sports mu myaka 2 iri mbere  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 18:26'  -  Rayon Sports na APR FC mu makipe ane azahatanira irushanwa ry’Agaciro Development Fund  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 17:47'  -  Sunrise yarangije kumvikana n’umusimbura wa Cassa Mbungo  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 17:35'  -  Abatoza mu mupira w’amaguru w’abafite ubumuga batyarijwe ubumenyi
TdF: Chris Froome yaciwe ama-pound 157 nyuma yo gutwara etape ya 8, yambara umwenda w’umuhondo
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umwongereza, Chris Froome wegukanye isiganwa rya Tour de France mu mwaka ushize, byamusabye gutegereza amasaha 4 iminota 57 n’amasegonda 33 kuri uyu wa Gatandatu, atwara etape ya 8 y’isiganwa ry’uyu mwaka, ndetse ku nshuro ya mbere yambara umwenda w’umuhondo.

Chris Froome yabashije gusiga abo bari kumwe, ho amasegonda 13, aho bamanutse ibilometero 17 ndetse ahabwa inyongera y’amasegonda 10 yatumye yambara umwenda w’umuhondo, aho kugeza ubu asiga Adam Yates (Orica-BikeExchange) wa kabiri amasegonda 16 ndetse na Joaquim Rodriguez (Katusha) ku rutonde rusange.

Froome yatwaye etape ya 8, ahita ayobora urutonde rusangeFroome yatwaye etape ya 8, ahita ayobora urutonde rusange

Muri uru rugendo ryavuye Pau basoreza Bagneres de Luchon, aho basiganwe kilometero 183, Nairo Quintana (Movistar) yabaye uwa 11 ndetse asigwa amasegonda 23 na Chris Froome ku rutonde rusange mu gihe Alberto Contador (Tinkoff) kuri ubu ari inyuma ho iminota 3 n’amasonda 21 dore ko kuri uyu wa Gatandatu yasizwe umunota umwe n’amasegonda 41.

Ubwo bari mu isiganwa hagati, Chris Froome yasagariwe n’umufana w’umunya-Colombia maze amukubita mu maso, byatumye acibwa ama-pound 157, hafi ibihumbi 160 mu manyarwanda.

Rwari urugendo rwo mu misoziRwari urugendo rwo mu misozi

Abakinnyi 10 ba mbere kuri etape ya 8

  1. Chris Froome (Britain / Team Sky) 4:57:33"
  2. Daniel Martin (Ireland / Etixx - Quick-Step) +13"
  3. Joaquim Rodriguez (Spain / Katusha)
  4. Romain Bardet (France / AG2R)
  5. Roman Kreuziger (Czech Republic / Tinkoff)
  6. Fabio Aru (Italy / Astana) 7. Adam Yates (Britain / Orica)
  7. Alejandro Valverde (Spain / Movistar)
  8. Bauke Mollema (Netherlands / Trek)
  9. Richie Porte (Australia / BMC Racing)

Urutonde rusange nyuma ya Etape ya 8

  1. Chris Froome (Britain / Team Sky) 39:13:04"
  2. Adam Yates (Britain / Orica) +16"
  3. Joaquim Rodriguez (Spain / Katusha)
  4. Daniel Martin (Ireland / Etixx - Quick-Step) +17"
  5. Alejandro Valverde (Spain / Movistar) +19"
  6. Nairo Quintana (Colombia / Movistar) +23"
  7. Fabio Aru (Italy / Astana)
  8. Tejay van Garderen (U.S. / BMC Racing)
  9. Romain Bardet (France / AG2R)
  10. Bauke Mollema (Netherlands / Trek)

Kuri iki Cyumweru, abasiganwa barava Vielha Val d’Aran basoreze Andorre Arcalis, aho abakinnyi bazi kuzamuka cyane, ari bo bahabwa amahirwe kuri iyi etape ya 9 ifite kilometero 184.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)