RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 30:09'  -  Ese APR FC ya Iranzi na Savio yaba iteye gute umwaka utaha wa shampiyona?  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 29:31'  -  Icyihishe inyuma y’imvune zisa z’ abakinnyi bo mu Rwanda cyamenyekanye  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:52'  -  Peace Cup ½: APR na Rayon Sports zizabanza hanze  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:27'  -  Ndatimana Robert mu nzira zerekeza muri Bugesera  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 24:52'  -  Amagaju FC yasezereye AS Kigali akora amateka mu gikombe cy’Amahoro (Amafoto)
TdF: Cyera kabaye umufaransa yegukanye etape, Froome waguye asatira kwegukana isiganwa
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umwongereza Chris Froome wakoze impanuka kuri uyu wa Gatanu ubwo habaga isiganwa rya Tour de France kuri etape yayo ya 19 yegukanywe na Romain Bardet, akomeje kuyobora urutonde rusange ndetse arasatira kwegukana isiganwa ry’uyu mwaka.

Romain Bardet ukinira (Ag2r-La Mondiale) yabaye uwa mbere washyitse Siant-Gervais-Mont-Blanc akoresheje amasaha 4, iminota 14 n’aamsegonda 8, bavuye Albertville mu isiganwa ryareshyaga na kilometero 146.

Uyu mufaransa abaye uwa mbere muri iki gihugu gikinirwamo iri siganwa wegukanye etape ya mbere muri iri siganwa rya 2016, ndetse kuri ubu ari ku mwanya wa kabiri ku rutonde rusange.

Uwongereza Chris Froome (Team Sky) yakoze impanuka habura kilometero 11, kubera umuhanda wari unyereye, ariko ntibyamubujije kuba akiyoboye urutonde rusange ndetse asiga Romain Bardet wa kabiri iminota 4 n’amasegonda 11.

Tour de France 2016 ikaba izasozwa ku Cyumweru tariki ya 24 Nyakanga 2016, aho niramuka yegukanywe na Chris Froome izaba ari ya 3 mu myaka 4 ayegukana (2013,2015 na 2016).

Abakinnyi 10 ba mbere muri etape ya 19

  1. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, 4:14:08
  2. Joaquim Rodriguez (Esp) Katusha, +23sec
  3. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, same time
  4. Louis Meintjes (RSA) Lampre-Merida, st
  5. Nairo Quintana (Col) Movistar, +26
  6. Fabio Aru (Ita) Astana, +28
  7. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, st
  8. Wout Poels (Ned) Team Sky, +36
  9. Chris Froome (GB) Team Sky, st
  10. Richie Porte (Aus) BMC Racing, +53

Abandi

13 Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +56

23 Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +4:26

10 ba mbere ku rutonde rusange

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 82:10:37
  2. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, +4:11
  3. Nairo Quintana (Col) Movistar, +4:27
  4. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +4:36
  5. Richie Porte (Aus) BMC Racing, +5:17
  6. Fabio Aru (Ita) Astana, +6:00
  7. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +6:20
  8. Louis Meintjes (RSA) Lampre-Merida, +7:02
  9. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +7:10
  10. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +7:42

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)