RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 30-03-2017 saa 11:28'  -  Ferwafa mu bibazo n’amakipe nyuma yo gufata amafaranga ya AZAM ikayashyira ku mufuka  |  Yanditswe kuya 29-03-2017 saa 13:49'  -  Twizerimana Onesme afashije APR FC gutsinda Isonga 1-0  |  Yanditswe kuya 28-03-2017 saa 12:49'  -  Hategekimana Gangi yikomye Musanze, ashimira abamubaye hafi  |  Yanditswe kuya 27-03-2017 saa 30:30'  -  Kodo na Sekamana Leandre mu batoza 32 bashaka Licence D  |  Yanditswe kuya 27-03-2017 saa 14:33'  -  Nta nzitizi zambuza kwiyamamariza kuyobora FERWAFA – Murenzi Abdallah
TdF: Dumoulin yegukanye etape ya 9, Alberto Contador yikura mu isiganwa
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umuholandi Tom Dumoulin yegukanye etape ya 9 ya Tour de France kuri iki Cyumweru, ubwo abasiganwa bavaga Vielha Val d’Aran basoreza Andorre Arcalis, ahareshya na kilometero 184 maze akoresha amasaha 5, iminota 16 n’amasegonda 24.

Mu isiganwa ry’uyu munsi ryihariwe n’abahanga mu kuzamuka, ryaranzwe n’imvura yaguye mu bice abasiganwa banyuzemo nubwo hamwe havaga izuba.

Chris Froome ukomeje kuyobora urutonde rusange ntiyabashije kuza mu bakinnyi 10 ba mbere, kuko yabaye uwa 11 kuri uyu munsi, aho yakoresheje ibihe bimwe na mugenzi we Adam Yates umukurikira nubwo yamuje imbere.

 Bauke Mollema, Chris Froome na Quintana Bauke Mollema, Chris Froome na Quintana

Kuri uyu wa Mbere kandi, Albero Contador, umunya-Espagne w’imyaka 33, wegukanye iri siganwa mu 2007 na 2009 ndetse wahabwaga amahirwe yo kwitwara neza muri uyu mwaka, ntiyasiganwe nyuma yo kwikura mu irushanwa kubera ikibazo cy’uburwayi, dore ko mu minsi ibiri ibanza yakozemo impanuka yikurikiranya.

Alberto Contador yavuye mu irushanwaAlberto Contador yavuye mu irushanwa

Kuri uyu wa Mbere ni aka ruhuko, aho isiganwa rizasubukurwa kuwa Kabiri, abasiganwa bakora urugendo rwa kilometero 194, bava Escaldes Engordany kugera Revel kuri etape ya 10 ya Tour de France 2016.

Abakinnyi 10 ba mbere kuri etape ya 9

  1. Tom Dumoulin (Ned) Giant-Alpecin, 5:16:24
  2. Rui Costa (Por) Lampre-Merida, +38sec
  3. Rafal Majka (Pol) Tinkoff, ‘’
  4. Daniel Navarro (Esp) Cofidis, +1:39
  5. Winner Anacona (Col) Movistar, +1:57
  6. Thibaut Pinot (Fra) FDJ.fr, +2:30
  7. George Bennett (NZ) LottoNL-Jumbo, +2:48
  8. Diego Rosa (Ita) Astana, +2:52
  9. Mathias Frank (Sui) IAM Cycling, +3:44
  10. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +6:35

Abandi:

11.Chris Froome (GB) Team Sky, ‘’

12.Nairo Quintana (Col) Movistar, ‘’

13.Richie Porte (Aus) BMC Racing, +6:37

14. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, ‘’

Urutonde rusange nyuma ya Etape ya 9

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 44:36:03
  2. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +16sec
  3. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +19
  4. Nairo Quintana (Col) Movistar, +23
  5. Joaquim Rodriguez (Esp) Katusha, +37
  6. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, +44
  7. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, ‘’
  8. Sergio Henao (Col) Team Sky, ‘’
  9. Louis Meintjes (RSA) Lampre-Merida, +55
  10. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +1:01

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 21
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports213152
02Apr FC211341
03Police FC211440
04As Kigali211140
05Musanze FC21133
06Bugesera FC21732
07Espoir FC21227
08Etincelles FC21-526
09Kirehe FC21-225
10Amagaju FC21-325
11Sunrise FC21-325
12Mukura VS21-723
13Kiyovu sports21-1121
14Marines FC21-1319
15Gicumbi FC21-1515
16Pepiniere FC21-2011
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 29 March 2017 15:30
flag RAYON 3 - 1 SUNRISE flag
 Camara M. (2)
 Pierrot K. (1)
  Alex O. (1)
Kigali Regional Stadium
Saturday, 25 March 2017 15:30
flag AS KIGALI 0 - 1 RAYON flag
  Thierry M. (1)
Nyamata Stadium
Wed, 22 March 2017 15:30
flag BUGESERA 0 - 1 RAYON flag
  Kone T. (1)
Gicumbi Stadium
Monday, 20 March 2017 15:30
flag GICUMBI 0 - 0 AS KIGALI flag
 
Huye Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag MUKURA 3 - 2 ESPOIR flag
 Ally N. (1)
 Cedric S. (1)
 Christophe B. (1)
  Albert W. (1)
 Ally M. (1)
Kigali Regional Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag APR 1 - 1 PEPINIERE flag
 Maxime S. (1)
  Michel N. (1)
Nyagisenyi Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 0 MARINES flag
 Bokatola Yves L. (1)
 
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag KIYOVU 0 - 1 KIREHE flag
  Jean Paul U. (1)