RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 28-07-2017 saa 10:38'  -  "Nta gitangaza kuba natoza Rayon Sports ngo n’uko nakiniye APR FC"-Karekezi Olivier wanashimye Masudi Djuma  |  Yanditswe kuya 28-07-2017 saa 9:31'  -  Karekezi yageze mu Rwanda aho aje gutoza ikipe ya Rayon Sports mu myaka 2 iri mbere  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 18:26'  -  Rayon Sports na APR FC mu makipe ane azahatanira irushanwa ry’Agaciro Development Fund  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 17:47'  -  Sunrise yarangije kumvikana n’umusimbura wa Cassa Mbungo  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 17:35'  -  Abatoza mu mupira w’amaguru w’abafite ubumuga batyarijwe ubumenyi
TdF: Michael Matthews yegukanye etape ya 10, Chris Froome akomeza kuyobora
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umunya-Australia Michael Matthews w’imyaka 25, ukinira Orica-BikeExchange ni we wegukanye etape ya 10 ya Tour de France, aho kuri uyu wa Kabiri basiganwe ibilometero 197, bava Escaldes Engordany kugera Revel.

Michael Matthews yabigezeho nyuma yo gutanga ku murongo abakinnyi barimo Peter Sagan na Edvald Boasson Hagen, atwara etape ye ya mbere mu isiganwa akoresheje amasaha 4, iminota 22 n’amasegonda 38.

Chris Froome ukomeje kuyobora abandi ku rutonde rusange, yaje nyuma y’iminota 9 n’amasegonda 39 uwa mbere ahageze mu gihe uwa kabiri ku rutonde rusange, umwongereza Adam Yates w’imyaka 23 ukinira Orica BikeExchane, na we yaje mu gikundi ndetse akomeje kwambara umwenda w’umweru nk’umukinnyi ukiri muto uri kwitwara neza.

Gushyira hamwe kw’abakinnyi b’ikipe ya Orica BikeExchange barimo Adam Yates, ndetse by’umwihariko Luke Durbridge na Daryl Impey byafashije Michael Matthews kwegukana iyi etape nyum yo kubuza Peter Sagan wa Tinkoff gutambuka ubwo haburaga metero nkeya ngo bagere ku murongo.

Peter Sagan wabaye uwa kabiri, akaba yahawe umwambaro w’icyatsi, awambuye Marlk Cavendish.

Abakinnyi 10 ba mbere kuri etape ya 10

  1. Michael Matthews (Aus/Orica-BikeExchange) 4h 22mins 38secs
  2. Peter Sagan (Svk/Tinkoff) “
  3. Edvald Boasson Hagen (Nor/Dimension Data)
  4. Greg van Avermaet (Bel/BMC Racing)
  5. Samuel Dumoulin (Fra/AG2R La Mondiale)
  6. Daryl Impey (SA/Orica-BikeExchange) +2secs
  7. Luke Durbridge (Aus/Orica-BikeExchange) +1min 10secs
  8. Damiano Caruso (Ita/BMC Racing)+3min 1 sec
  9. Gorka Izaguirre (Spa/Movistar) +3min 10 secs
  10. TonyGallopin (Fra/Lotto Soudal) “

Urutonde rusange nyuma ya Etape ya 10

  1. Chris Froome (GB/Team Sky) 49h 8mins 20secs
  2. Adam Yates (GB/Orica-BikeExchange) +16secs
  3. Daniel Martin (Ire/Etixx - Quick-Step) +19secs
  4. Nairo Quintana (Col/Movistar) +23 secs
  5. Joaquim Rodriguez (Spa/Katusha) +37secs
  6. Bauke Mollema (Ned/Trek-Segafredo) +44secs
  7. Romain Bardet (Fra/AG2R La Mondiale) “
  8. Sergio Henao (Col/Team Sky)
  9. Louis Meintjes (SA/Lampre) +55secs
  10. Alejandro Valverde (Spa/Movistar) +1min 1sec

Kuri uyu wa Gatatu, abasiganwa barava Carcassonne, berekeza Montpellier, ahareshya na kilometero 162.5, kuri etape ya 11 y’isiganwa ry’uyu mwaka.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)