RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 30:09'  -  Ese APR FC ya Iranzi na Savio yaba iteye gute umwaka utaha wa shampiyona?  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 29:31'  -  Icyihishe inyuma y’imvune zisa z’ abakinnyi bo mu Rwanda cyamenyekanye  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:52'  -  Peace Cup ½: APR na Rayon Sports zizabanza hanze  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:27'  -  Ndatimana Robert mu nzira zerekeza muri Bugesera  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 24:52'  -  Amagaju FC yasezereye AS Kigali akora amateka mu gikombe cy’Amahoro (Amafoto)
TdF: Peter Sagan yatwaye etape ya 11, Chris Froome yongera ibihe
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umwongereza Chris Froome ukinira Team Sky, akomeje kuyobora urutonde rusange mu isiganwa rya Tour de France, rigeze kuri etape ya 11, iyi yegukanywe n’umunya-Slovakia, Peter Sagan ukinira Tinkoff.

Kuri uyu wa Gatatu, abasiganwa bakoze ibilometero 162.5, aho Peter Sagan yasoje ari ku mwanya wa mbere, akoresha ibihe bimwe na Chris Froome ndetse banikira abandi bari babakurikiye, dore ko hajemo intera y’amasegonda 6.

Habura kilometero 12 ngo basoze, Marcel Bodnar ukinana na Peter Sagan muri Tinkoff bagaragaje gusatira bikomeye, bahanganye na Chris Froome na Geraint Thomas ba Team Sky, ndetse aba uko ari bane babasha gutanga abandi Montpellier, aho Sagan yabashije gutsinda Chris Froome ku murongo.

Kubona umwanya wa kabiri kuri iyi etape ya 11, asize bagenzi be amasegonda 6, byahesheje Chris Froome kongererwa amasegonda 6 ndetse bituma asiga Adam Yates (Orica-BikeExchange) wa kabiri ku rutonde rusange, amasegonda 28.

Dan Martin (Etixx - Quick-Step) aracyari uwa gatatu ku rutonde rusange nubwo yasizwe amasegonda 31, kimwe na Nairo Quintana (Movistar) wa kane, wasizwe amasegonda 35 na Chris Froome wa mbere.

10 ba mbere kuri etape ya 11:

  1. Peter Sagan (Svk) Tinkoff, 3:26:23
  2. Chris Froome (GB) Team Sky, ‘’
  3. Maciej Bodnar (Pol) Tinkoff, ‘’
  4. Alexander Kristoff (Nor) Katusha, +6sec
  5. Christophe Laporte (Fra) Cofidis, ‘’
  6. Jasper Stuyven (Bel) Trek-Segafredo, ‘’
  7. Edvald Boasson Hagen (Nor) Dimension Data, ‘’
  8. Andre Greipel (Ger) Lotto Soudal, ‘’
  9. Sondre Holst Enger (Nor) IAM Cycling, ‘’
  10. Oliver Naesen (Bel) IAM Cycling, ‘’

10 ba mbere ku rutonde rusange, nyuma ya Etape ya 11

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 52:34:37
  2. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +28sec
  3. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +31
  4. Nairo Quintana (Col) Movistar, +35
  5. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +56
  6. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, ‘’
  7. Sergio Henao (Col) Team Sky, ‘’
  8. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +1:13
  9. Tejay van Garderen (USA) BMC Racing, ‘’
  10. Roman Kreuziger (Cze) Tinkoff, +1:28

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)