RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 30:09'  -  Ese APR FC ya Iranzi na Savio yaba iteye gute umwaka utaha wa shampiyona?  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 29:31'  -  Icyihishe inyuma y’imvune zisa z’ abakinnyi bo mu Rwanda cyamenyekanye  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:52'  -  Peace Cup ½: APR na Rayon Sports zizabanza hanze  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:27'  -  Ndatimana Robert mu nzira zerekeza muri Bugesera  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 24:52'  -  Amagaju FC yasezereye AS Kigali akora amateka mu gikombe cy’Amahoro (Amafoto)
TdF: Peter Sagan yegukanye etape ye ya 3, bivuye kure
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umunya-Slovakia Peter Sagan ukinira Tinkoff ni we wegukanye etape ya 16 ya Tour de France 2016, akoresheje amasaha 4, iminota 26 n’amasegonda 2, ubwo abasiganwa bavaga Morains bagera Berne mu Busiwisi, ahareshya na kilometero 209.

Peter Sagan yabigezeho nyuma yo guhigika Alexander Kristoff (Katusha) bagereye ku murongo icya rimwe ndetse hakitabazwa amashusho.

Iyi etape ya 16 yegukanywe n’uyu munya-Slovakia, ni iya 3 yegukanye mu isiganwa ry’uyu mwaka ryatangiye tariki ya 2 Nyakanga 2016.

Pater Sagan, ukomeje kwambara umwenda w'icyatsi, yatanze Kristoff ku murongoPater Sagan, ukomeje kwambara umwenda w’icyatsi, yatanze Kristoff ku murongo

Chris Froome (Team Sky), umwongereje ukomeje kuyobora isiganwa, ntiyabashije kuzamu bakinnyi b’imbere, ariko ibihe yakoresheje aza ku mwanya wa 14, ntibitandukanye n’iby’abandi ndetse kuba we na Bauke Mollema (Trek-Segafredo) bakoresheje ibihe bimwe, bikomeje gutuma batandukanywa n’umunota 1 n’amasegonda 47 ku rutonde rusange mu gihe hasigaye etape 5 ngo isiganwa rishyirweho akadomo.

Adam Yates (Orica-BikeExchange) aracyasigwa iminota 2 n’amasegonda 45 ku mwanya wa 3 mu gihe Nairo Quintana (Movistar) asigwa iminota 2 n’amasegonda 59 ku mwanya wa kane w’urutonde rusange.

Kuri uyu wa Kabiri, abasiganwa barafata akaruhuko ka 2, basubukure isiganwa kuwa Gatatu, basiganwa ibilometero 184.5, kuva Bern kugera Finhaut-Emosson kuri etape ya 17 y’isiganwa.

Abakinnyi 10 ba mbere, etape ya 16

  1. Peter Sagan (Svk) Tinkoff, 4:26:02
  2. Alexander Kristoff (Nor) Katusha, same time
  3. Sondre Holst Enger (Nor) IAM Cycling, st
  4. John Degenkolb (Ger) Giant-Alpecin, st
  5. Michael Matthews (Aus) Orica-BikeExchange, st
  6. Fabian Cancellara (Sui) Trek-Segafredo, st
  7. Sep Vanmarcke (Bel) LottoNL-Jumbo, st
  8. Ariel Richeze (Arg) Etixx - Quick-Step, st
  9. Edvald Boasson Hagen (Nor) Dimension Data, st
  10. Greg Van Avermaet (Bel) BMC Racing, st

Abandi

  • 14 Chris Froome (GB) Team Sky, st
  • 20 Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, st
  • 24 Mark Cavendish (GB) Dimension Data, st

Urutonde rusange nyuma ya etape ya 16

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 72:40:38
  2. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +1:47
  3. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +2:45
  4. Nairo Quintana (Col) Movistar, +2:59
  5. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +3:17
  6. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, +4:04
  7. Richie Porte (Aus) BMC Racing, +4:27
  8. Tejay van Garderen (USA) BMC Racing, +4:47
  9. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +5:03
  10. Fabio Aru (Ita) Astana, +5:16

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)