RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 15:36'  -  Djabil wifuzwaga na Mukura yongereye amasezerano mu Amagaju  |  Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 16:42'  -  Kiyovu yasinyishije Di Maria wari ukiganira na Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 15:18'  -  Abafatabuguzi ba Star Times bagiye kuryoherwa na shampiyona zikomeye z’i Burayi na NBA
Ibihugu 5 biritabira irushanwa rya Gorilla Open muri Taekwondo
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Martin Koonce(ibumoso) Directeur Technique muri Federation na SG Bagabo Placide mu kiganiro n'abanyamakuruMartin Koonce(ibumoso) Directeur Technique muri Federation na SG Bagabo Placide mu kiganiro n’abanyamakuru

Kuri uyu wa gatandatu tariki ya 12/1, kuri Petit Stade i Remera harakinirwa irushawa mpuzamahanga ry’umukino wa Taekwondo rirahuza abakinnyi batandukanye b’uyu mukino bava muri kano karere.

Ni irushanwa ryateguwe n’ishyirahamwe ry’uyu mukino mu Rwanda mu rwego rwo gukomeza kumenyereza abakinnyi basanzwe bakina uyu mukin mu Rwanda ndetse no gushyira mu bikorwa gahunda y’umwaka wa 2013.

Amakipe aturutse mu bihugu bya Uganda, Burundi, Kenya na Repubulika iharanira demokarasi ya Congo azaba ahatana n’ayandi azaba aturutse mu ntara zose z’u Rwanda nkuko twabitangarijwe na Bagabo Placide umunyamabanga muri iri shyirahamwe.

Irushanwa rizatangira ku wa gatandatu saa nbiri(8h00)ariko imikino yanyuma na kimwe cya kabiri izatangira saa kumi n’imwe z’umugoroba,

“Twatumiye amakipe yose atandukanye y’ibihugu byinshi ariko ayamaze kutwemerera ni Uganda, Burundi, Kenya na Congo Kinshasa”.

“Ayo makipe yose azakina n’abakinnyi bacu bo mu Rwanda aho kugeza ubu tumaze kwandika abakinnyi 30 barimo abagabo ndetse n’abagore. Placide atangariza itangazamakuru”.

Umukino wa Taekwondo uracyari mushya mu gihugu dore ko uyu ari umwaka wawo wa gatatu ari nayo mpamvu bataragera ku rwego bifuza nkuko Placide yakomeje abitangaza gusa bakaba bizeye kuzagera ku ntego zabo cyane ko iyo barebye basanga bagenda bitwara neza ugereranyije n’amarushanwa mpuzamahanga bitabira.

Bamwe miu bakina umukino wa Taekwondo biyereka kuri Petit StadeBamwe miu bakina umukino wa Taekwondo biyereka kuri Petit Stade

Uyu mukino ufite itandukaniro n’indi mikino njyarugamba(Arts Martiaux) rituma unagaragara mu mikino Olympique. Taekwondo ikinwa umukinnyi afite ibintu bimurinze(Protection), ugakoresha imigeri byumwihariko ndetse n’ abakinnyi bakirinda kubabazanya cyane.

Uretse iri rushanwa rya Rwanda Open, ikipe y’igihugu ya Taekwondo izanitabira andi marushanwa mpuzamahanga arimo iry’akarere ka gatanu rizabera mu Rwanda mu kwezi gutaha, hakaza Dutch Open mu buholandi na Germany Open mu budage, Austrarian Open n’ayandi.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)