RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 24:55'  -  Djihad Bizimana arerekeza mu Budage kuri uyu wa gatandatu  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports
APR BBC ntiri mu makipe 8 azitabira GMT yanatumiwemo ibihugu bitatu
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

APR BBC y’abagabo ntabwo iri mu makipe 8 azitabira irushanwa rya Basketball ryo Kwibuka ku nshuro ya 23 Jenoside yakorewe Abatutsi (Genocide Memorial Tournament 2017), mu gihe iryo rushanwa ku rwego mpuzamahanga ryatumiwemo ibihugu bitatu.

Nk’uko bitangazwa n’Ishyirahamwe nyarwanda ry’imikino ya Basketball, iryo rushanwa rizakinwa mu byiciro bibiri, aho hazabanza iryo ku rwego rw’igihugu, iri rikazahuza amakipe 8 yabyemeye, asanzwe akina shampiyona y’icyiciro cya mbere mu bagabo.

Ayo makipe 8 ni: REG BBC, PATRIOTS BBC, IPRC - Kigali BBC, 30 Plus BBC, IPRC - South BBC, ESPOIR BBC, UGB na CSK BBC.

Muri icyo cyiciro mu bari n’abategarugori ho hazitabira amakipe ane, aha ho APR BBC (Women) ikazaseruka, aho izaba ihanganye na UBUMWE BBC, IPRC - South BBC ndetse na THE HOOPS Rwa G.T.

APR BBC ni imwe mu makipe y'ibigugu mu RwandaAPR BBC ni imwe mu makipe y’ibigugu mu Rwanda

Icyiciro cya kabiri cya GMT 2017 kizaba gikinwa ku rwego mpuzamahanga, aho rizaba rihuje ibihugu bine ari byo Repubulika Iharanira Demokarasi ya Congo (DRC), Uganda, u Burundi n’u Rwanda rwateguye rukanakira irushanwa.

Icyiciro cya mbere cya GMT 2017, ari na cyo kizaba gihuriramo amakipe akina shampiyona y’icyiciro cya mbere mu Rwanda, kizakinwa kuva ku matariki ya 26-27-28 Gicurasi, risozwe kuwa 4 Kamena 2017, mu gihe icyiciro cya kabiri kizaba ari mpuzamahanga kizakinwa kuva ku itariki ya 9 kugeza ku ya 11 Kamena.

APR BBC itazagaragara muri iri rushanwa mu bagabo ihagaze ku mwanya wa 6 ku rutonde rwa shampiyona, ikaba inafite umukino utoroshye iza kwakirwamo na IPRC-KIGALI BBC kuri uyu wa gatanu tariki ya 19 Gicurasi muri Petit Stade Remera guhera saa mbili z’ijoro (8:00pm).

Patriots BBC ya kabiri ku rutonde rwa shampiyona yo izaba irimo ihanganye na REG BBC, umukeba wayo muri uyu mwakaPatriots BBC ya kabiri ku rutonde rwa shampiyona yo izaba irimo ihanganye na REG BBC, umukeba wayo muri uyu mwaka

Basketball ni umwe mu mikino abanyarwanda basigaye bakunda cyaneBasketball ni umwe mu mikino abanyarwanda basigaye bakunda cyane


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)