RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 15:36'  -  Djabil wifuzwaga na Mukura yongereye amasezerano mu Amagaju
GMT Basketball- Berco Star na Scandinavia ni zo kipe zo hanze zirenze amatsinda
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Amakipe abiri y’abakobwa Berco Star yo mu Burundi na Scandinavia yo muri Congo Kinshasa, ni yo ashoboye kurenga amatsinda mu makipe yaturutse hanze y’u Rwnanda yitabiriye imikino yo kwibuka ku nshuro ya 23 abafite aho bahuriye na Basketball bazize Jenoside yakorewe abatutsi.

Kuri uyu wa gatandatu ni bwo hasozwaga imikino yo mu matsinda abiri abiri muri buri cyiciro aho ibibuga bya Cercle Sportif na Rafiki i Nyamirambo byongeraga kwifashishwa nkuko byari byagenze ku munsi w’ejo kuwa gatanu.

APR y'abakobwa ni yo izahura na Berco Star yo mu BurundiAPR y’abakobwa ni yo izahura na Berco Star yo mu Burundi
Espoir izongera kwisobanura na REG mu bahunguEspoir izongera kwisobanura na REG mu bahungu

Ikipe ya Patriots nyuma yo gutsindwa na REG ku munsi w’ejo, kuri uyu wa gatandatu yaje kwihererana PJB ya Goma iyitsinda ku manota 86-58 mu gihe iyi kipe yaje no kongera kwihanangirizwa na REG ikayitsinda ku manota 83-57.

Mu itsinda rya kabiri mu bagabo ikipe ya Espoir yashimangiye umwanya wa mbere mu itsinda rya kabiri ubwo yanyagiraga Dynamo ku manota 68-43, ni nyuma yaho iyi kipe yo mu Burundi yari yanatsinzwe na IPRC South ku manota 45-38 byatumye ihita isezererwa itarenze umutaru.

Aya makipe yombi yo mu Rwanda kandi yaje kwitwara neza imbere ya Boundess yo muri Congo Kinshasa, bituma azamukana mu itsinda.

Mu bagore, itsinda rya mbere ryayobowe na Berco aho uyu munsi yashimangiraga intsinzi yihererana IPRC South ikayitsinda ku manota 63-51 mu gihe Dynamo yo mu Burundi ari yo yasigaye muri iri tsinda nyuma yo gutsindwa na IPRC South 45-38.

Mu rindi tsinda, APR BBC ni yo yaje kuzamuka ari iya mbere nyuma yo gutsinda PJB ya Goma amanota 57-53 aho umukino wari wabanje mu itsinda iyi PJB yaje gutsindwa na Scandinavia nay o yo muri Congo ku manota 57-53.

Imikino yo mu matsinda yaberaga kuri Club Rafiki no kuri CSK Imikino yo mu matsinda yaberaga kuri Club Rafiki no kuri CSK

Kuri iki cyumweru biteganyijwe ko amakipe yabaye aya mbere mu matsinda azahurira ku mukino wanyuma mu gihe amakipe ya kabiri azakinira umwanya wa gatatu.

Uko imikino ya yanyuma iteganyijwe kuri iki cyumweru

Umwanya wa gatatu

  • Scandinavia vs IPRC South- Abagore 10:00 NPC
  • IPRC South vs Patriots – Abagabo 10:00 Petit stade

Umukino wanyuma

  • Berco Star vs APR 14:00 Petit Stade
  • REG vs Espoir 16:00 Petit Stade

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)