RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 8:33'  -  Uwahoze atoza abanyezamu ba APR FC yerekeje muri Mukura  |  Yanditswe kuya 19-08-2017 saa 7:41'  -  Rayon Sports mu mikino 2 mu majyepfo hishimirwa igikombe cya shampiyona yatwaye- Uko gahunda yose iteye  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 23:58'  -  Abafana ba Rayon Sports bagiye kugarura Ismaila Diarra mu ikipe  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 17:06'  -  Ndoli Jean Claude na Crespo bamaze kugurwa na Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 18-08-2017 saa 15:36'  -  Djabil wifuzwaga na Mukura yongereye amasezerano mu Amagaju
Handabll: u Rwanda rugiye kwitabira irushanwa nyafurika ryari ryarabuze uryakira
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Hamenyekanye aho irushanwa nyafurika ‘Africa IHF Challenge’ rizabera, nyuma y’aho ryari rimaze kwimurwa incuro ebyiri kubera kubura igihugu cyaryakira.

Ku ikubitiro iryo rushanwa ryagombaga kubera muri Gabon muri Werurwe, riza gusubikwa ryimurirwa muri Mozambique muri Gicurasi, ariko na bwo rirasubikwa none ubu Senegal yamaze kwemera kuryakira muri Kanama uyu mwaka.

Iri rushanwa rya Handball rizabera muri Senegal kuva kuwa 1 Kanama kugeza kuwa 5 uko kwezi, rikazahuza amakipe 8, harimo 7 yabaye aya mbere muri buri zone, kongeraho igihugu cyakiriye. Ikipe izegukana igikombe izitabira igikombe cy’Isi gihuza amakipe yabaye aya mbere kuri buri mugabane.

Ikipe y'igihugu ya Handball yakuye igikombe muri UgandaIkipe y’igihugu ya Handball yakuye igikombe muri Uganda

Iryo rushanwa (Africa IHF Challenge) u Rwanda ruzaba rwitabiriye ku ncuro ya mbere mu bagabo, ruzaba ruhagarariye agace ka gatanu B (Zone VB), nyuma yo guhigika ibindi bihugu bya, Uganda, Kenya,Tanzania, u Burundi na Soudan y’Epfo mu irushanwa riheruka kubera i Kampala mu Ukuboza umwaka ushize.

Muri Senegal u Rwanda ruzaba ruhanganye na Guinea ihagarariye Zone II, Benin ihagarariye Zone III, Repubulika iharanira Demokarasi ya Congo ihagarariye Zone IV, Ethiopia ihagarariye Zone Va, Mozambique ihagarariye Zone VI na Madagascar ihagarariye Zone VII, kongeraho Senegal izaba yakiriye irushanwa.

Biteganyijwe ko ubwo shampiyona y’igihugu mu mukino wa Handball izaba isozwa muri Nyakanga, ari bwo ikipe y’igihugu izahita ijya mu mwiherero igatangira kwitegura iryo rushanwa.

Muri Uganda ni ho u Rwanda rwaboneye itike yo kujya muri Africa IHF Challenge' Muri Uganda ni ho u Rwanda rwaboneye itike yo kujya muri Africa IHF Challenge’

APR HC ni yo ikomeje kuyobora urutonde rwa shampiyona igakurikirwa na Police HCAPR HC ni yo ikomeje kuyobora urutonde rwa shampiyona igakurikirwa na Police HC


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)