RUHAGOYACU.com

Abandi banyarwanda babiri bashyizwe mu buyobozi bwa CAF

Perezida w’ishyirahamwe ry’umupira w’amaguru mu Rwanda Nzamwita Vincent De Gaulle hamwe n’umunyamabanga we Uwamahoro Tharcille Latifah, bashyizwe muri za Komisiyo zigize impuzamashyirahamwe y’umupura w’amaguru muri Afurika CAF.

Aba bayobozi bombi bemejwe ku gicamunsi cyo kuri uyu wa gatatu, bazamara manda y’imyaka ibiri bakora imirimo bashinzwe n’iri shyirahamWe.

Tharcille akomeje gutera intambwe umunsi ku wundi mu buyobozi bwa ruhagoTharcille akomeje gutera intambwe umunsi ku wundi mu buyobozi bwa ruhago

Nzamwita Vincent De Gaulle, yashyizwe muri komisiyo ishinzwe gutegura igikombe cya Afurika gikinwa n’abakina imbere mu gihugu, CHAN, aho ari umwe mu banyamuryango 26 bagize iyi komisiyo iyobowe n’umunya-Liberia Hassan Musa Bility.

Ku rundi ruhande, Tharcille Uwamahoro usanzwe ari umunyamabanga wa Ferwafa we yahawe umwanya wo kuba umunyamuryango muri komisiyo ishinzwe gutegura umupira w’abagore, komisiyo iyobowe na Isha Johansen wo muri Sierra Leone, aho yungirijwe na Lydia Nsekera wo mu Burundi.

Aba bakaba basanze uwahoze ari perezida w’ishyirahamwe ry’umpira w’amaguru mu Rwanda Ntagungira Celestin Abega ndetse n’uwigeze kuba vice perezida w’iri shyirahamwe Celestin Musabyimana na bo baherutse guhabwa imyanya muri CAF.

Perezida wa Ferwafa yashyizwe mu kanama gategura CHANPerezida wa Ferwafa yashyizwe mu kanama gategura CHAN

Komisiyo zibarizwamo abanyarwanda muri CAF

Komisiyo itegura igikombe cya Afurika CAN

1. Amaju Melvin Pinnick (Nigéria) Perezida
2. Alexander Danny Jordaan (Afrique du Sud) Vice Perezida wa mbere
3. Philippe Chiyangwa (Zimbabwe) Vice Perezida wa kabiri
4. Magdi Shams El Din (Soudan) Ugize Komisiyo
5. Said Belkhayat (Maroc) Ugize Komisiyo
6. Juneidi Basha Telmo (Ethiopie) Ugize Komisiyo
7. Me Augustin Senghor (Sénégal) Ugize Komisiyo
8. Sita Sangare (Burkina Faso) Ugize Komisiyo
9. Manuel Lopes Nascimento (Guinée Bissau) Ugize Komisiyo
10. Abdigani Said Arab (Somalie) Ugize Komisiyo
11. Ahmed Mohamed Megahed (Egypte) Ugize Komisiyo
12. Celestin Musabyimana (Rwanda) Ugize Komisiyo
13. Djibrilla Hima Hamidou (Niger) Ugize Komisiyo
14. Elvis Chetty (Seychelles) Ugize Komisiyo
15. Georges Afriyie (Ghana) Ugize Komisiyo
16. Me Happi Dieudonné (Cameroun) Ugize Komisiyo
17. Jamal Saleh El Jaafari (Libye) Ugize Komisiyo
18. Joseph Antoine Bell (Cameroun) Ugize Komisiyo
19. Kossi Guy Akpovy (Togo) Ugize Komisiyo
20. Lamine Kabba Bajo (Gambie) Ugize Komisiyo
21. Maclein Cortez (Botswana) Ugize Komisiyo
22. Mario Semedo (Cap-vert) Ugize Komisiyo
23. Masamba Jean Didier (Rd Congo) Ugize Komisiyo
24. Mvele Adam Mthethwa (Swaziland) Ugize Komisiyo
25. Patrice Edward Ngaisona (Centrafrique) Ugize Komisiyo
26. Samir Sobha (Ile Maurice) Ugize Komisiyo
27. Simnago Alberto (Mozambique) Ugize Komisiyo
28. Walter Nyamilandu (Malawi) Ugize Komisiyo

Komisiyo itegura igikombe cya Afurika gikinwa n’abakinnyi bakina imbere mu gihugu CHAN

1. Hassan Musa Bility (Liberia) Perezida
2. Rui Eduardo da Costa (Angola) 1er Vice-Perezida
3. Wadie Jary (Tunisie) 2ème Vice-Perezida
4. Anjorin Moucharafou (Benin) Ugize Komisiyo
5. Ossama Atta Elmanan (Soudan) Ugize Komisiyo
6. Tesfaye Gebreysus (Erythrée) Ugize Komisiyo
7. Mbono Jean Michel (Congo) Ugize Komisiyo
8. Moctar Mohamad (Tchad) Ugize Komisiyo
9. Boubacar Diarra (Mali) Ugize Komisiyo
10. Vincent Nzamwita (Rwanda) Ugize Komisiyo
11. Augustin Sidy Diallo (Côte d’Ivoire) Ugize Komisiyo
12. Salim Tourqui (Comores) Ugize Komisiyo
13. Adalberto Afonseca (Sao Tome) Ugize Komisiyo
14. Andrew Kamanga (Zambie) Ugize Komisiyo
15. Andriamiasasoa Doda (Madagascar) Ugize Komisiyo
16. Artur De Almeida (Angola) Ugize Komisiyo
17. Hamza Hajoui (Maroc) Ugize Komisiyo
18. Ibrahim Gusau (Nigeria) Ugize Komisiyo
19. Kheireddine Zetchi (Algérie) Ugize Komisiyo
20. Mawanda Haruna Moses (Ouganda) Ugize Komisiyo
21. Mbomio Jorge Andrés (Guinée Equatoriale) Ugize Komisiyo
22. Mohamed Yassin Younisse (Djibouti) Ugize Komisiyo
23. Kithuku Nicholas Mwendwa (Kenya) Ugize Komisiyo
24. Reverien Ndikuriyo (Burundi) Ugize Komisiyo
25. Wallace Karia (Tanzanie) Ugize Komisiyo
26. Youssouf Idihadi (Iles Comores) Ugize Komisiyo

Komisiyo y’iterambere ry’umupira w’Abagore

1. Isha Johansen (Sierra Leone) Perezida
2. Lydia Nsekera (Burundi) Vice-Perezida
3. Nawal El Motawakel (Maroc) Ugize Komisiyo
4. Nastacia Tsichlas (Afrique du Sud) Ugize Komisiyo
5. Mariyatta Abdou Chacour (Comores) Ugize Komisiyo
6. Lina Kessy (Tanzanie) Ugize Komisiyo
7. Chisom Mbonu (Nigeria) Ugize Komisiyo
8. Eko Mendomo Céline (Cameroun) Ugize Komisiyo
9. Jacqueline Geartze (Namibie) Ugize Komisiyo
10. Meskerem Tadesse Goshime (Ethiopie) Ugize Komisiyo
11. Rajeriarison Patricia (Madagascar) Ugize Komisiyo
12. Siata Bishop (Libéria) Ugize Komisiyo
13. Tall Isabelle Sabine (Burkina Faso) Ugize Komisiyo
14. Tharcille Latifah Uwamahoro (Rwanda) Ugize Komisiyo
15. Wabidia Tshimpumpu (RD Congo) Ugize Komisiyo

Komisiyo y’Abasifuzi

1. Suleiman Hassan Waberi (Djibouti) Perezida
2. An Yan Lim Kee Chong (Ile Maurice) Vice-Perezida
3. Ntagungira Celestin (Rwanda) Ugize Komisiyo
4. Lawson Hogban Latre Edrona (Togo) Ugize Komisiyo
5. Pierre-Alain Monguengui (Gabon) Ugize Komisiyo
6. Magassa Sidi Bekaye (Mali) Ugize Komisiyo
7. Felix Tangawarima (Zimbabwe) Ugize Komisiyo
8. Essam El Din Abdel Fattah (Egypte) Ugize Komisiyo
9. Hadqa Yahya (Maroc) Ugize Komisiyo

Map : Ahabanza  \  Rwanda  \  Amakuru Ashyushye

Ibitekerezo byatanzwe kuri iy'inkuru


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe. Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com. Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n'inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Izindi nkuru