RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 24-06-2017 saa 23:43'  -  Niyonshuti Adrien yegukanye agace ka mbere ka shampiyona y’Amagare, Girubuntu baramwigaranzura  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 16:09'  -  Umufaransa ukomoka mu Rwanda, Ntilikina yatoranyijwe mu bagiye gukina muri NBA  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 25:20'  -  Ikipe y’u Rwanda igiye guseruka mu isiganwa ry’amagare rikomeye muri USA  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 22:33'  -  Umunyarwanda yahimbye umukino witwa ’ANK’ ushobora kwamamara nka ‘Dame’ na ‘Chess’  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 25:03'  -  Ndayisenga na Niyonshuti mu bahanganye na Uwizeye muri shampiyona y’amagare
5 ba APR FC muri bakinnyi 26 bahamagawe mu Amavubi mato
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umutoza w’ikipe y’igihugu y’abatarengeje imyaka 20, Mashami Vincent yamaze guhamagara abakinnyi 26 bagomba kwitabira umwiherero utegura kujya muri Maroc.

Amavubi U-20 yatumiwe muri Maroc, aho azitabira irushanwa rizatangira kuva tariki ya 9 kugeza kuya 13 uku kwezi, ndetse umwiherero uratangira kuri uyu wa Kabiri nyuma ya saa sita i Shyorongi, bakora umwitozo umwe, kuri uyu wa Gatatu bazakora imyitozo ibiri mbere y’uko basubira mu makipe yabo gutegura shampiyona.

Mu bakinnyi 26 bahamagawe harimo amazina asanzwe amenyerewe muri shampiyona cyane cyane abakinira amakipe ya APR FC na Rayon Sports.

Kimenyi Yves, umuzamu wa gatatu wa APR FC, Mugisha Francois wa Rayon Sports na Nkinzingabo Fiston wa APR FC ni muri bamwe mu bahamagawe bwa mbere muri iyi kipe.

Urutonde rw’abakinnyi 20 bazajya muri Maroc ruzatangazwa nyuma, bahurire kuri Ferwafa kuwa Mbere utaha, aho bazahita berekeza muri Maroc.

26 bahamagawe:

Abazamu: Hategikimana Bonheur (SC Kiyovu), Nzeyurwanda Jimmy Djihad (Isonga), Kwizera Janvier (Bugesera) na Kimenyi Yves (APR Fc).

Ba myugariro: Nsabimana Aimable (APR FC), Ndikumana Patrick (Mukura VS), Niyonkuru Aman (Bugesera Fc), Sibomana Arafati (Amagaju Fc), Ahoyikuye Jean Paul (SC Kiyovu), Mugisha Francois (Rayon Sports) na Nshimiyimana Marc (APR Fc Academy).

Abakina hagati: Ntwari Jacques (Bugesera), Nshuti Savio Dominique (Rayon Sport), Nkinzingabo Fiston (APR Fc), Muhire Kevin (Rayon Sports), Ngabonziza Narcisse (SC Kiyovu), Yamini Salum (SC Kiyovu), Bakundukize Innocent (APR Fc Academy) na Ahishakiye Nabil (Scandavia).

Ba rutahizamu: Itangishaka Blaise (APR Fc), Niyibizi Vedaste (Sunrise Fc), Nshuti Innocent (APR Fc), Manishimwe Djabel (Rayon Sports), Biramahire Abeddy (Police Fc), Kwizera Tresor (Mukura VS) na Usabimana Olivier (Marines Fc).


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)