RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 22:33'  -  Umunyarwanda yahimbye umukino witwa ’ANK’ ushobora kwamamara nka ‘Dame’ na ‘Chess’  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 25:03'  -  Ndayisenga na Niyonshuti mu bahanganye na Uwizeye muri shampiyona y’amagare  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 7:25'  -  Volleyball- Abakinnyi 18 ni bo basigaye mu mwiherero w’ikipe y’igihugu  |  Yanditswe kuya 20-06-2017 saa 24:30'  -  Nyuma y’impanuka ikomeye yakoze, Mugisha Samuel asigaje iminsi 15 agasubira mu masiganwa  |  Yanditswe kuya 19-06-2017 saa 18:21'  -  APR BBC yafashije REG BBC kwegukana igikombe cya shampiyona
Mambo mu rutonde rw’abakinnyi 25 u Rwanda ruzatoranyamo abakina na Centrafrica
Print Comments: 18 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umutoza w’ikipe y’igihugu yahamagaye urutonde rw’abakinnyi 25 azakoresha ku mukino izahuramo na Centrafrica wo gushaka itike y’igikombe cy’Africa cya 2019 kizabera mu gihugu cya Cameroon.

Myugariro Rucogoza Aimable Mambo, ari mu bakinnyi 25 bagaragaye muri uru rutonde nyuma y’imyaka irenga 6 adakinira Amavubi.

GIF - 138.6 kb
Rucogoza Aimable, yari amaze igihe adahamagarwa mu ikipe y’igihugu

Umutoza Antoine Hey avuga ko yashimye uyu musore uk yitwara muri shampiyona, akaba anashaka umukinnyi ufite ubunararibonye, wafasha abandi bakiri bato, kumenyera mu ikipe y’igihugu.

JPEG - 2.7 Mb
Umutoza mukuru w’Amavubi Hey n’umwungiriza we Mashami

Abazamu:

  • Ndayishimiye Eric Bakame (Rayon Sports)
  • Nzarora Marcel (Police FC)
  • Kwizera Olivier (Bugesera FC)

Abakina inyuma:

  • Rucogoza Aimable Mambo (Bugesera FC)
  • Nirisarike Salomon (AFC Tubize/Belgium)
  • Nsabimana Aimable (APR FC)
  • Manzi Thierry (Rayon Sports)
  • Bayisenge Emery (KAC Kenitra/Morocco)
  • Omborenga Fitina (Topolcany/Slovakia)
  • Rusheshangoga Michel (APR FC)
  • Imanishimwe Emmanuel (APR FC)
  • Iradukunda Eric (AS Kigali)

Abakina hagati

  • Niyonzima Ally (Mukura VS)
  • Niyonzima Olivier Seif (Rayon Sports)
  • Mugiraneza Jean Baptiste (Gor Mahia/Kenya)
  • Iranzi jean Claude (Topolcany/Slovakia)
  • Bizimana Djihad (APR FC)
  • Nshuti Savio Dominique (Rayon Sports)
  • Niyonzima Haruna(Yanga Africans/Tanzania)
  • Kalisa Rachid (Topolcany/Slovakia)

Abakina imbere:

  • Tuyisenge Jacques (Gor Mahia/Kenya)
  • Usengimana Danny (Police FC)
  • Mugisha Gilbert (Pepiniere)
  • Sugira Ernest (AS Vita Club/RDC)
  • Mico Justin (Police FC)
damien Kuya 7-06-2017 saa 12:13'

Iyo munenga umutoza muba muzi yahereye kuki apanga ikipe? Ashobora guhitamo Mambo n’urugero kuko ariwe wahuza umukino na Nirisarike.

mukandekezi betty Kuya 31-05-2017 saa 11:19'

Reka dutegereze ikizava muri uyu mukino, ariko ibyo umutoza yakoze byagaragaje ko nta kwitwaza ikipe ukomokamo ikigugu cg intoya kuberako uwo mutoza wacu iyo agendera ku ikipe ntabyo yagakuye umukinnyi muri pipiniere asize yanick na djabel muri apr na rayonsport, gusa yatwereketseko nta maranga mutima afite bityo rero ndumva ashobora kuzazana impinduka muri equipe yacu AMAVUBI,. AMURAKOZE

Nkurunziza muhamed Kuya 26-05-2017 saa 12:07'

Uyu mutoza ugaruye mambo muri equipe natinal arasobanutse peee nahoraga nibaza icyo azira bikanshanga gusa biranshimishije rwose imana izamuhe kwitwara neza na equipe yose muri rusange

nkurayija sosthene Kuya 26-05-2017 saa 10:39'

Muraho bakunzi ya ruhago ndagirango mbabaze kagere afitanye ikihe ikibazo na ferwafa ra noho abobasore bazabikora too gusa nabo basingaye nibakore cyane bazahamangarwa kuko imikino iracyahari KBS haruwo tuzakinamo na tzania baza simbura bamigi nabandi

Eddou Kuya 25-05-2017 saa 23:32'

Njye ndabona uyu mugabo nibatamuvangira azabikora, naho abo ba Yannick, n’abandi bose yasize atitaye ku marangamutima yanyu nibakore cyane kuko uyu mugabo yabakoresheje imyitozo mbere ya selection finale. Ibi yakoze ni sawa kuko hano buri mukinnyi aźakora ashaka liste hatitawe ku ikipe avamo.

Tuyisenge olivier Kuya 25-05-2017 saa 22:52'

Amavubi yacu ndabona ashobora kuzabikora ariko habuzemo MVUYEKURE wa APR FC.

Bwiza Kuya 25-05-2017 saa 22:04'

APR hagiyemo 4 na Rayon 4 ni sawa.

samed Kuya 25-05-2017 saa 21:35'

icyo mvuze nyamutoza dufite umuturage usiga pappy,fisto, no kutagirisoni kwe agasiga muhadjiri ell maestro,yannick,ibizava murino match bazabyakiza amaboko yombi . ivyakora bazashake irindi zina biyita ritari amavubi nigute salon abiga ko Atari tayari ukamuhamagara warangiza NGO national team uyu natahe hakiri kare ikipe bayihe mashami. nahubundi katubayeho

boner Kuya 25-05-2017 saa 19:35'

hhhhh na mangala ntawurimo ndavuga usengimana fawusitini niwe wasimbuwe na mambo mbega byiza uyu muzungu azi kureba kure

Emmy Kuya 25-05-2017 saa 18:49'

Iyi team yatoranije niyo ark ikibazo kiri kubakina hanze y’igihugu kko hari abo Yannick na Muhadjil bagakwiye gusimbura mo

1 | 2

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)