RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 30:09'  -  Ese APR FC ya Iranzi na Savio yaba iteye gute umwaka utaha wa shampiyona?  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 29:31'  -  Icyihishe inyuma y’imvune zisa z’ abakinnyi bo mu Rwanda cyamenyekanye  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:52'  -  Peace Cup ½: APR na Rayon Sports zizabanza hanze  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:27'  -  Ndatimana Robert mu nzira zerekeza muri Bugesera  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 24:52'  -  Amagaju FC yasezereye AS Kigali akora amateka mu gikombe cy’Amahoro (Amafoto)
Volleyball : Abakinnyi n’abatoza bazize jenoside yakorewe abatutsi mu 1994
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

N Madjaliwa

Mu gihe Abanyarwanda bibuka ku nshuro ya 18 Jenoside yakorewe abatutsi mu mwaka wa 1994.

Muri Volleyball hari abakinnyi n’abatoza bazize jenoside nabo bibukwa by’umuwihariko.

Dore urutonde rw’abasaga 46 haracyari n’abandi bashobora kuba batararujyaho.


Sebarinda wo hagati wambaye ubururu umwe mubaguye muri jenoside

Muri iyi minsi yo kwibuka Jenoside yakorewe abatutsi mu 1994 hari urutonde rw’abakinnyi n’abatoza basaga 46 nkuko tubikesha ishyirahamwe ry’umukino wa Volleyball mu Rwanda(FRVB).

Abo akaba ari:

1. Iminamikore Bejamin(UNR Butare),

2. Murekezi Regis(UNR Butare),

3. Ntagugura Placide (UNR Nyakinama),

4. Ntagwabira Basile(UNR Nyakinama),

5. Kumuyange Egide(UNR Nyakinama),

6. Karonji Canisius(UNR Nyakinama),

7. Hategekimana Emmanuel(UNR Nyakinama),

8. Gasinzigwa Michel(UNR Nyakinama),

9. Rutayisire Théoneste(UNR Nyakinama),

10. Niyongira Justin(UNR Nyakinama),

11. Kagenza Alphonse(UNR Nyakinama),

12. Rwagashayija Innocent (GSO Butare),

13. Kayiranga Eric(GSO Butare),

14. Kamonyo Jean Pierre(GSO Butare),

15. Gabiro Eugene(GSO Butare),

16. Ngoga Sebalinda Dominique(GSO Butare),

17. Butare Alpfred Toto(GSO Butare),

18. Mukeshimana Martin (Buhiri),

19. Ulimubenshi Vénant (Buhiri),

20. Rukamba Jean Marie Vianney (Buhiri),

21. Mugandura Jean de la Croix(Buhiri),

22. Gasana Callixte(Buhiri),

23. Ntaganira Innocent, Théogène (Buhiri),

24. Hategekimana Innocent (Petit Seminaire Butare),

25. Sebalinda Gilles (Petit Seminaire Butare),

26. Gakebuka Camile (Petit Seminaire Butare),

27. Ngarambe JMV (Petit Seminaire Butare),

28. Tumukuze Jean Bosco (Petit Seminaire Butare),

29. Rutiyomba Toussaint(Petit Seminaire Butare),

30. Rutsindura Alphonse (Petit Seminaire Butare),

31. Uwimana Abdallah (MINITRANSCO),

32. Rugira Marcellin (MINITRANSCO),

33. Gakwaya Vincent (MINITRANSCO),

34. Kayigamba André(MINITRANSCO),

35. Ngamije Esdras (Electrogaz),

36. Rudandi Jean Pierre (Electrogaz),

37. Kabagema Sosthène (Electrogaz),

38. Rugira Jean Bosco (Kigoma),

39. Kamanzi Goretti(Les Lionnes),

40. Mignonne (Les Lionnes),

41. Karasira (Ouragan),

42. Rugenera Landouard (College St André),

43. Ugeziwe Jean Berchmas (Petit Seminaire Ndera),

44. Mugaragu William (Ecole des Sciences Byimana).


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)