RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 23:28'  -  Inteko rusange yemeje ko amatora ya Perezida wa FERWAFA aba mu mpeshyi, akava mu kwa 1  |  Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 10:59'  -  Minisiteri ya siporo yanyomoje amagambo ya Perezida wa Ferwafa  |  Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 8:40'  -  Mpembwa miliyoni itanarengaho urupfumuye- Masudi Djuma  |  Yanditswe kuya 24-03-2017 saa 22:53'  -  Amafoto- APR FC yihimuye kuri Pépinière iyinyagirira kuri Ferwafa 5-1  |  Yanditswe kuya 23-03-2017 saa 29:30'  -  Rayon Sports ntiramenya igihe izakinira na Rivers United
Volleyball : Abakinnyi n’abatoza bazize jenoside yakorewe abatutsi mu 1994
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

N Madjaliwa

Mu gihe Abanyarwanda bibuka ku nshuro ya 18 Jenoside yakorewe abatutsi mu mwaka wa 1994.

Muri Volleyball hari abakinnyi n’abatoza bazize jenoside nabo bibukwa by’umuwihariko.

Dore urutonde rw’abasaga 46 haracyari n’abandi bashobora kuba batararujyaho.


Sebarinda wo hagati wambaye ubururu umwe mubaguye muri jenoside

Muri iyi minsi yo kwibuka Jenoside yakorewe abatutsi mu 1994 hari urutonde rw’abakinnyi n’abatoza basaga 46 nkuko tubikesha ishyirahamwe ry’umukino wa Volleyball mu Rwanda(FRVB).

Abo akaba ari:

1. Iminamikore Bejamin(UNR Butare),

2. Murekezi Regis(UNR Butare),

3. Ntagugura Placide (UNR Nyakinama),

4. Ntagwabira Basile(UNR Nyakinama),

5. Kumuyange Egide(UNR Nyakinama),

6. Karonji Canisius(UNR Nyakinama),

7. Hategekimana Emmanuel(UNR Nyakinama),

8. Gasinzigwa Michel(UNR Nyakinama),

9. Rutayisire Théoneste(UNR Nyakinama),

10. Niyongira Justin(UNR Nyakinama),

11. Kagenza Alphonse(UNR Nyakinama),

12. Rwagashayija Innocent (GSO Butare),

13. Kayiranga Eric(GSO Butare),

14. Kamonyo Jean Pierre(GSO Butare),

15. Gabiro Eugene(GSO Butare),

16. Ngoga Sebalinda Dominique(GSO Butare),

17. Butare Alpfred Toto(GSO Butare),

18. Mukeshimana Martin (Buhiri),

19. Ulimubenshi Vénant (Buhiri),

20. Rukamba Jean Marie Vianney (Buhiri),

21. Mugandura Jean de la Croix(Buhiri),

22. Gasana Callixte(Buhiri),

23. Ntaganira Innocent, Théogène (Buhiri),

24. Hategekimana Innocent (Petit Seminaire Butare),

25. Sebalinda Gilles (Petit Seminaire Butare),

26. Gakebuka Camile (Petit Seminaire Butare),

27. Ngarambe JMV (Petit Seminaire Butare),

28. Tumukuze Jean Bosco (Petit Seminaire Butare),

29. Rutiyomba Toussaint(Petit Seminaire Butare),

30. Rutsindura Alphonse (Petit Seminaire Butare),

31. Uwimana Abdallah (MINITRANSCO),

32. Rugira Marcellin (MINITRANSCO),

33. Gakwaya Vincent (MINITRANSCO),

34. Kayigamba André(MINITRANSCO),

35. Ngamije Esdras (Electrogaz),

36. Rudandi Jean Pierre (Electrogaz),

37. Kabagema Sosthène (Electrogaz),

38. Rugira Jean Bosco (Kigoma),

39. Kamanzi Goretti(Les Lionnes),

40. Mignonne (Les Lionnes),

41. Karasira (Ouragan),

42. Rugenera Landouard (College St André),

43. Ugeziwe Jean Berchmas (Petit Seminaire Ndera),

44. Mugaragu William (Ecole des Sciences Byimana).


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 21
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports202949
02Apr FC211341
03Police FC211440
04As Kigali211140
05Musanze FC21133
06Bugesera FC21732
07Espoir FC21227
08Etincelles FC21-526
09Sunrise FC20-125
10Kirehe FC21-225
11Amagaju FC21-325
12Mukura VS21-723
13Kiyovu sports21-1121
14Marines FC21-1319
15Gicumbi FC21-1515
16Pepiniere FC21-2011
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 29 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - SUNRISE flag
Kigali Regional Stadium
Saturday, 25 March 2017 15:30
flag AS KIGALI 0 - 1 RAYON flag
  Thierry M. (1)
Nyamata Stadium
Wed, 22 March 2017 15:30
flag BUGESERA 0 - 1 RAYON flag
  Kone T. (1)
Gicumbi Stadium
Monday, 20 March 2017 15:30
flag GICUMBI 0 - 0 AS KIGALI flag
 
Huye Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag MUKURA 3 - 2 ESPOIR flag
 Ally N. (1)
 Cedric S. (1)
 Christophe B. (1)
  Albert W. (1)
 Ally M. (1)
Kigali Regional Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag APR 1 - 1 PEPINIERE flag
 Maxime S. (1)
  Michel N. (1)
Nyagisenyi Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 0 MARINES flag
 Bokatola Yves L. (1)
 
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag KIYOVU 0 - 1 KIREHE flag
  Jean Paul U. (1)