RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 24-06-2017 saa 23:43'  -  Niyonshuti Adrien yegukanye agace ka mbere ka shampiyona y’Amagare, Girubuntu baramwigaranzura  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 16:09'  -  Umufaransa ukomoka mu Rwanda, Ntilikina yatoranyijwe mu bagiye gukina muri NBA  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 25:20'  -  Ikipe y’u Rwanda igiye guseruka mu isiganwa ry’amagare rikomeye muri USA  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 22:33'  -  Umunyarwanda yahimbye umukino witwa ’ANK’ ushobora kwamamara nka ‘Dame’ na ‘Chess’  |  Yanditswe kuya 21-06-2017 saa 25:03'  -  Ndayisenga na Niyonshuti mu bahanganye na Uwizeye muri shampiyona y’amagare
Gahunda y’imikino yo kwibuka mu mikino itandukanye
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Kuva ku itariki ya 1/6 kugeza tariki ya 15 uko kwezi harakinwa imikino yo kwibuka abahoze bafite aho bahuriye n’imikino bazize Jenoside yakorewe Abatusti mu mwak w’1994.

Iyi mikino yari isanzwe itegurwa n’amashyirahamwe make gusa ku bufatanye na Komisiyo y’igihugu ishinzwe kurwanya Jenoside CNLG ndetse na Minispoc, uyu mwaka hakaba harateguwe gahunda ndende igamije guha icyubahiro aba batuvuyemo.

Gahunda y’iyi mikino ikaba iteye gutya:

  • 1-2/6/2013: Volleyball
  • 1/6: Imikino yo koga, imikino yo mu mashuri
  • 5/6&8/6: Ferwafa amakipe ane ya mbere
  • 7,8,9/6: Basketball izabera kuri Stade Amahoro, Gymnase ya NPC na Kimisagara
  • 8/6: Golf i Nyarutarama
  • 8/6: Boxe bibere Kimisagara
  • 8/6: Taekwondo bibere muri KIE
  • 9/6: Karate bibere kuri Petit Stade
  • 9/6: NPC bibere muri Gymnase ya NPC: amakipe ane yo muri Sitting Volleyball
  • 9/6: Kung Fu wu shu bibere Kimisagara
  • 9/6: Handball
  • 9/6: Imikino gakondo bakinire Igisoro kuri Stade
  • 9/6: Tennis de Table(Ping-Pong) bizabera kuri Stade Amahoro
  • 9/6: Tennis bibere muri Cercle Sportif Rugunga
  • 9/6: RAC-Isiganwa ku mamodoka rizabera I Huye
  • 15/5: Ferwacy- Isiganwa ry’amagare Kigali-Bugesera Kigali
  • 15/5: Imikino yo mu bagore ibikorwa byo kwibuka: Amahoro-KIE-Amahoro

Imikino nk’iyi yari isanzwe itegurwa mu mashyirahamwe amwe n’amwe nka Volleyball, Basketball(Espoir), Football(Mukura) na Karate gusa ku bufatanjye na Komiiyo y’igihugu ishinzwe kurwanya Jenoside CNLG ndetse n’ikigo cy’imiyoborere RGB, uyu mwaka hakazategurwa ibikorwa mu ikino yose.

misiri Kuya 29-05-2013 saa 08:13'

Ubwo se uwa Rayon na Kiyovu ko batawuvuze?


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)