RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 21-07-2017 saa 23:45'  -  Mukura yasinyishije Mutebi nka rutahizamu mushya  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 28:25'  -  Umuryango Rayon Sports wateye utwatsi icyifuzo cya “FC” cyo kwemeza Karekezi nk’umutoza  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 24:17'  -  U Rwanda rukomeje kwesa imihigo mu mikino y’abana ya Commonwealth  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 21:11'  -  Perezida Kagame- Inkingi ya mwamba, ukuboko kw’iburyo kwa siporo y’u Rwanda  |  Yanditswe kuya 20-07-2017 saa 15:15'  -  FPR ishima uko Siporo yateye imbere mu Rwanda ariko ikabona intege nke muri ruhago
Basketball: Amakipe azaturuka hanze mu kwitabira irushanwa ryo kwibuka yamenyekanye
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Gisembe Memorial Tournament (GMT) ni imikino yo kwibuka abahoze ari abakinnyi, abatoza n’abakunzi b’umukino wa Basketball bazize jenoside yakorewe abatutsi muri Mata 1994 amarushanwa yitiriwe GISEMBE wari umukinnyi wikipe ya Espoir.

Iyi mikino ikaba yarabimburiwe n’amarushanywa yahuje amakipe ya hano mu Rwanda ,aho hari amakipe 7 yarari mu matsinda abiri .

Itsinda A: Espoir BBC, IPRC KIGALI BBC,U 18

Itsinda B: Patriot BBC, UGB BBC, APR BBC na IPRC SOUTH.

Aho muri buritsinda hagomba kuvamo amakipe abiri yitwaye neza, mu itsinda A ikipe ya Espoir BBC na IPRC Kigali , naho mwitsinda B ikipe ya Patriot na UGB.

UGB yatwawe umwanya wa 3 na IPRC KigaliUGB yatwawe umwanya wa 3 na IPRC Kigali
Espoir itsinda Patriots ku mukino wa nyumaEspoir itsinda Patriots ku mukino wa nyuma

Naho APR BBC y'abagore iba iya mbere mu bagoreNaho APR BBC y’abagore iba iya mbere mu bagore

Ku cyumweru habaye imikino yo gushaka amakipe 3 agomba guhura nazaturuka hanze y’igihugu , mu bagabo ayabonetse ni Espoir yegukanye umwanya wa mbere nyuma yo gutsinda Patriot kuri mukino wa nyuma na IPRC Kigali ku mwanya wa gatatu nyuma yo gutsinda UGB. Mu bagore u Rwanda rukazaba ruhagarariwe na APR W BBC.

Ibihugu bihagarariwe n’amakipe yabyo mukwifatanya n’abanyarwanda muri iri rushanywa haje amakipe Ane yaturutse muri Repubulika iharanira Demokarasi ya Congo (DRC) nimwe yo mu Burundi.

Mu gihe mu bagore haje abiri yo muri Congo nimwe yo mu Burundi.
Mu kiciro yaba vetera (Abahoze bakina uyu mukino) U Rwanda ruhagarariwe na ESPOIR VET ndetse na UGB VET ayaturutse hanze muri iki cyiciro harimo abiri yo muri Congo gusa.

Na Barco Stars y'i BurundiNa Barco Stars y’i Burundi

Dore uko amakipe azahura

Gahunda y'irushanwa rya GMTGahunda y’irushanwa rya GMT


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)