RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 16:42'  -  Kiyovu yasinyishije Di Maria wari ukiganira na Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 15:18'  -  Abafatabuguzi ba Star Times bagiye kuryoherwa na shampiyona zikomeye z’i Burayi na NBA  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:44'  -  Bamwe mu bakinnyi b’Isonga FC bari mu gihirahiro nyuma y’aho ibererekeye Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:27'  -  Amafoto-Police FC inyagiye Dream Team itanga icyizere cy’umwaka utaha  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 17:02'  -  Amakipe 21 y’abanyeshuri yahagurutse i Kigali ajya gushakira aho Amavubi yaburiye
Abakinnyi 9 batemerewe gukina umunsi wa 29 wa shampiyona
Print Comments: 2 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Shampiyona y’icyiciro cya mbere mu Rwanda, Azam Rwanda Premier League irakomeza mu mpera z’iki cyumweru, ahateganyijwe imikino y’umunsi wa 29 ubanziriza uwa nyuma.

Nk’uko ishyirahamwe ry’umupira w’amaguru mu Rwanda, FERWAFA, ribitangaza abakinnyi 9 ntibemerewe gukina imikino y’umunsi wa 29 ni:

  • 1. Rutayisire Egide (Gicumbi Fc)
  • 2. Bishira Latifah (AS Kigali)
  • 3. Ndihabwe David (Bugesera Fc)
  • 4. Mugenzi Cedrique (Etincelles Fc)
  • 5. Simpenzwe Hamidu (Mukura VS)
  • 6. Janvier Benedata (APR Fc)
  • 7. Mbaraga Jimmy (Marines Fc)
  • 8. Buregeya Rodrigue (Amagaju Fc)
  • 9. Ngirimana Alexis (SC Kiyovu)

Abakinnyi basiba imikino bari bakeneweho cyane:

Mu mukino basabwa gutsinda kugira ngo bizere kongera amanota ashobora kubafasha kugeza amanota 31 basabwa muri uyu mwaka w’imikino, bikabaha icyizere cyo kutamanuka mu cyiciro cya kabiri, Gicumbi FC iraza kuba idafite myugariro Rutayisire Egide ugira uruhare no mu bitego iyi kipe ibona.

Rutahizamu Mbaraga Jimmy wa Marines FC na Marines na Ngirimana Alexis wa Kiyovu Sports, bombi barasiba umukino uhuza amakipe yombi i Rubavu, aho Kiyovu Sports nta ikosa ryo gutsindwa igomba gukora niba ari iguma mu cyiciro cya mbere mu gihe Marines yo itsinze uyu mukino byaba birangiye, Ntiyaba ikimanutse mu cyiciro cya kabiri n’ubwo yasoza shampiyona itsindwa na Police FC.

Uko amakipe azahura ku munsi wa 29 wa shampiyona:

Kuwa Gatanu tariki ya 26 Gicurasi 2017

  • Musanze Fc vs Mukura VS (Musanze, 15h30)
  • Sunrise Fc vs Espoir Fc (Nyagatare, 15h30)
  • Kirehe Fc vs Gicumbi Fc (Kirehe, 15h30)
  • Marines Fc vs SC Kiyovu (Stade Umuganda, 15h30)
  • AS Kigali vs Police Fc (Stade de Kigali, 15h30)
  • Pepinieres Fc vs Amagaju Fc (Ruyenzi, 15h30)

Ku Cyumweru tariki ya 28 Gicurasi 2017

  • Etincelles Fc vs Bugesera Fc (Stade Umuganda, 15h30)
  • Rayon Sports Fc vs APR Fc (Stade de Kigali, 15h30)
GYT Kuya 26-05-2017 saa 13:58'

Ndabona Rayons Sport, Police, Musanze, Espoir, Sunrise, Kirehe, na Pepiniere zirangwa na discipline mu kibuga kandi bakibuka ko abo bahanganye muri ruhago ari abantu nkabo bakanabakinira neza kugirango ubutaha bazongere bahure bereke abantu ibirori.

nyirabizeyimans Kuya 26-05-2017 saa 06:55'

Ko mutaduhaye urutonde rw’abakinnyi bahamagawe mw’ikipe y’igihugu


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)