RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 28-07-2017 saa 10:38'  -  "Nta gitangaza kuba natoza Rayon Sports ngo n’uko nakiniye APR FC"-Karekezi Olivier wanashimye Masudi Djuma  |  Yanditswe kuya 28-07-2017 saa 9:31'  -  Karekezi yageze mu Rwanda aho aje gutoza ikipe ya Rayon Sports mu myaka 2 iri mbere  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 18:26'  -  Rayon Sports na APR FC mu makipe ane azahatanira irushanwa ry’Agaciro Development Fund  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 17:47'  -  Sunrise yarangije kumvikana n’umusimbura wa Cassa Mbungo  |  Yanditswe kuya 27-07-2017 saa 17:35'  -  Abatoza mu mupira w’amaguru w’abafite ubumuga batyarijwe ubumenyi
Kirehe irakira APR FC idafite Rusheshangoga, idafite umwe muri ba rutahizamu igenderaho- Uko imikino y’umunsi wa 20 imeze
Print Comments: 5 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Shampiyona y’icyiciro cya mbere mu Rwanda, Azam Rwanda Premier League, irakomeza mu mpera z’iki cyumweru, hakinwa umunsi wayo wa 20.

Kuri uyu wa Gatandatu, umukino utegerejwe na benshi, ni urahuza Kirehe FC na APR FC i Kirehe. APR FC ikaba itaratsinze mu mikino ibiri iheruka, aho yanganyije na Musanze nyuma yo gutsindwa na Gicumbi FC.

Kirehe FC itozwa na Sogonya Hamiss ’Kishi’ iraza kuba idafite rutahizamu Muhoza Tresor umaze kuyitsindira ibitego bitanu muri shampiyona y’uyu mwaka mu gihe APR FC baraza kuba badafite Rusheshangoga Michel ugifite ikibazo cy’uburwayi kimwe na bagenzi be barimo; Rugwiro Herve, Nsabimana Aimable, na Imanishimwe Emmanuel.

Uko amakipe arahura ku munsi wa 20 wa shampiyona:


Kuwa Gatandatu

  • AS Kigali vs Amagaju Fc (Stade de Kigali)
  • Pepiniere Fc vs Etincelles Fc (Stade Ruyenzi)
  • Kirehe Fc vs APR Fc (Stade Kirehe)
  • Espoir Fc vs Gicumbi Fc (Rusizi)


Ku Cyumweru

  • Mukura VS vs Police Fc (Stade Huye)
  • Marines Fc vs Bugesera Fc (Stade Umuganda)
  • Musanze Fc vs SC Kiyovu (Musanze)

Tariki ya 29 Werurwe

  • Rayon Sports vs Sunrise Fc (Stade de Kigali)

Abatemerewe gukina uyu munsi wa 20 wa shampiyona:

  • 1. Niyonzima Olivier (Rayon Sports)
  • 2. Irakoze Gabriel (Amagaju Fc)
  • 3. Moninga Walusambo Emmanuel (Espoir Fc)
  • 4. Harerimana Lewis (Mukura VS)
  • 5. Muhoza Tresor (Kirehe Fc)
Bafanabafana Kuya 11-03-2017 saa 12:44'

APR GIREHE MUYINANIRWE UBUMUZASHOBORA IYIHE

BANABANA Kuya 11-03-2017 saa 12:32'

APR NIGOSORE IMBERE MUBATAKA

hakizimana erick martial Kuya 10-03-2017 saa 20:20'

kirehe izabikora

-####- Kuya 10-03-2017 saa 19:43'

Ni umwanya mwiza ngo Kirehe yacu ikubite agakipe! Muraramuka mutakaje amanota ayo ariyo yose Afande ashobora gufata imyanzuro yatungura benshi kuko nta rwitwazo ruhari ngo urabona twaburaga bano cg bariya!

sisi Kuya 10-03-2017 saa 09:58'

Numwanya
w’umutoza gukinisha abakinnyi benshi bahira ku gatebe brimo na Kapiteni Ngabo,ukongeraho Faustin ndetse na Djamal ababanzemo urebe KO Kirehe idataha.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)