RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 25-05-2017 saa 20:14'  -  Imfura muri ‘Wheelchair Tennis’ zigiye guserukira u Rwanda (AMAFOTO)  |  Yanditswe kuya 24-05-2017 saa 21:19'  -  Basketball: Ingimbi n’abangavu batangiye umwiherero ngo bajye muri Zone 5 (AMAFOTO)  |  Yanditswe kuya 24-05-2017 saa 17:49'  -  Imyiteguro ya GMT irarimbanyije mu mukino wa Chess  |  Yanditswe kuya 23-05-2017 saa 17:51'  -  Murangwa Nelson yatsinzwe igeragezwa ryo muri Koreya y’Epfo  |  Yanditswe kuya 23-05-2017 saa 16:17'  -  Handball: Amakipe yo mu bihugu bitatu ni yo amaze kwemeza kwitabira GMT
AS Muhanga, Rwamagana, Isonga na Miroplast zizeye gukina 1/4 muri shampiyona
Print Comments: 2 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Imikino ya shampiyona y’icyiciro cya kabiri mu Rwanda iragenda igana ku musozo, aho umunsi wa 20 wayo wabaye mu mpera z’iki cyumweru, wasize amakipe atandukanye yizeye kuzamuka mu matsinda, akagera muri 1/4.

Shampiyona y’icyiciro cya kabiri yakomeje kuwa Gatandatu no ku Cyumweru, yasize amakipe arimo: AS Muhanga, Rwamagana City na Heroes yitwaye neza.

Uko amakipe yatsindanye mu itsinda A

Ku Cyumweru, tariki 30 Mata 2017

  • Rwamagana City 3-0 UR Fc
  • Aspor Fc 3-0 Hope Fc
  • Nyagatare FC vs Vision FC (Umukino warasubitswe)
  • AS Muhanga 4-0 Sorwathe FC
  • Akagera Fc 2-3 Gitikinyoni
  • Vision JN (Yararuhutse)

AS Muhanga ikaba ikomeje kuyobora n’amanota 44 mu mikino 18 imaze gukina,i kurikiwe na Rwamagana City n’amanota 41 mu mikino 19. Aya makipe yombi akaba yizeye kuza muri ane ya mbere muri iri tsinda, akazamuka muri 1/4 mu gihe hasigaye imikino ibiri ya shampiyona n’ibirarane.

Uko itsinda A rihagaze:

UKo amakipe yatsindanye mu itsinda B

Kuwa Gatandatu, tariki 29 Mata 2017

  • Etoile de L’Est Fc 0-0 Miroplast Fc

Ku Cyumweru, tariki 30 Mata 2017

  • Gasabo United 4-2 Esperance SK
  • SEC (Yararuhutse)
  • La Jeunesse 4-2 Intare FC
  • Heroes Fc 3-1 United Stars

Kuwa Mbere tariki ya 1 Gicurasi 2017

  • Isonga Fc vs Rugende FC (Ferwafa, 15h30)

Uko itsinda B rihagaze:

Isonga FC ya mbere n’amanota 40 ndetse na Miroplast iyigwa mu ntege n’amanota 39, ni yo makipe kugeza ubu bigaragara ko yamaze kwizera kurenga itsinda akazakina 1/4.

Kuri gahunda biteganyijwe ko imikino yo mu matsinda izasozwa tariki ya 20 uku kwezi kwa gatanu, imikino ya 1/4 ikaba tariki ya 28/05 n’iya 03/06 mu gihe 1/2 kizakinwa ku ya 10 n’iya 17 Kamena mbere y’uko umukino uba tariki ya 24 Kamena 2017.

knc Kuya 2-05-2017 saa 17:34'

si ukuza kumera nka za gicumbi se hari icyindi Ziza gukora !??.

Musesenguzi Kuya 1-05-2017 saa 11:52'

Ndabona Isonga na Rwamagana arizo zigiye kugaruka.
Uretse ko na Muhanga iri hafi aho kandi.ifite n’ikibuga gipfa ubusa


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 28
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports284269
02Apr FC282056
03Police FC282055
04As Kigali281450
05Bugesera FC281246
06Musanze FC28-139
07Espoir FC28236
08Etincelles FC28-536
09Sunrise FC28-333
10Mukura VS28-1132
11Amagaju FC28-732
12Kirehe FC28-728
13Marines FC28-1427
14Gicumbi FC28-1927
15Kiyovu sports28-1427
16Pepiniere FC28-2913
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny16
02Wayi Yeka15
03Kambale Salita Gentil13
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Amahoro Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag GICUMBI 2 - 1 MUSANZE flag
 Rashid M. (1)
 Suleyman M. (1)
  Yeka W. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 1 AS KIGALI flag
 
Nyamata Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag BUGESERA 2 - 0 PEPINIERE flag
 
Umuganda Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag ETINCELLES 1 - 1 RAYON flag
 Salita Gentil K. (1)
  Kone T. (1)
Huye Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 2 SUNRISE flag
  Alex O. (1)
 Vedaste N. (1)
Kicukiro Stadium
Tuesday, 23 May 2017 15:30
flag POLICE 0 - 0 ESPOIR flag
 
Nyagisenyi Stadium
Monday, 22 May 2017 15:30
flag AMAGAJU 2 - 1 KIREHE flag
 Hassan papy H. (1)
 Innocent N. (1)
  Junior N. (1)
Kigali Regional Stadium
Monday, 22 May 2017 15:30
flag APR 1 - 1 MARINES flag
 Omar N. (1)
  Bertin D. (1)